1. Quá trình phục hồi sẽ mất từ ​​10 đến 14 ngày, vì vậy bạn sẽ muốn hủy kế hoạch giờ hạnh phúc của mình trong một hoặc hai tuần tới. Bạn cũng nên lên kế hoạch ở nhà trong một hoặc hai ngày đầu tiên. Nghiêm túc. Google nó. Có thể ngồi xuống trước.

2. Bạn có thể bị đỏ và sưng tấy quanh vùng vết mổ. Bác sĩ của bạn có thể tư vấn cho bạn một miếng gạc lạnh được người nào đó yêu thương cung cấp cho bạn mà sau đó sẽ không đăng trực tuyến về nó. Hoặc Mẹ của bạn ( người sẽ đăng về nó ). Tốt rồi. Bạn là sự lựa chọn.

don cam 1

3. Bạn sẽ cần nâng cao đầu càng nhiều càng tốt để giảm sưng và bầm tím trong vài ngày đầu sau khi làm thủ thuật. Bạn biết đấy, ngủ như một người bình thường sẽ là một thử thách.

4. Bạn cũng có thể cảm thấy nhạy cảm tạm thời với ánh sáng… như Dracula. Chỉ quyến rũ hơn vì…

5. Bạn sẽ được khuyên đeo kính râm đen khi ra ngoài trong vài tuần đầu sau phẫu thuật. Nó không phải để che giấu sự thật rằng bạn đã phẫu thuật ( không có đủ kính râm trên thế giới cho điều đó, em yêu - * nháy mắt ), nó là để bảo vệ những người đang hồi phục của bạn khỏi ánh nắng trực tiếp.

Xem thêm: Treo chân mày tp hcm

6. Mắt của bạn có thể chảy nước mắt quá mức. Sử dụng cách này để thu hút nhiều thiện cảm nhất có thể, nhưng cũng sử dụng thuốc mỡ mà bác sĩ phẫu thuật của bạn khuyên dùng để giúp giảm bớt tình trạng khô da. Thuốc mỡ này cũng có thể tạm thời làm mờ tầm nhìn của bạn. Và hãy nói về điều đó.

7. Bạn sẽ được khuyên tránh đeo kính áp tròng trong một tuần tốt lành. Đừng cố đánh lén họ sớm. Đừng. Bác sĩ sẽ cho bạn biết khi nào bạn có thể trở lại thị lực rõ ràng. (Hay chỉ cần đeo kính của bạn. Được chứ?)

8. Một từ: thuốc nhỏ mắt. Bác sĩ có thể kê đơn hoặc tư vấn loại nào nên sử dụng. Chỉ cần sử dụng chúng. Nghiêm túc. Bạn sẽ khô.

9. Tránh cúi gập người, các hoạt động gắng sức và tập thể dục trong khoảng 10 ngày sau khi phẫu thuật. Xem xét bất kỳ hoạt động nào có thể làm tăng lưu lượng máu đến mắt trong danh sách hạn chế.

Tham khảo thêm: https://treomayskydiamond.com/

10. Trong tuần đầu tiên (và có thể từ 3 đến 4 tuần sau khi làm thủ thuật), bạn sẽ cần tránh bất kỳ hoạt động nào có thể dẫn đến mỏi mắt. Và chúng ta hãy giải nén nó, phải không? Đã nói "các hoạt động" bao gồm: đọc sách, xem TV, sử dụng máy tính. Bất cứ điều gì có thể đánh thuế những kẻ nhìn trộm ol, làm giảm bớt sự nhàm chán trong tâm hồn và / hoặc giữ cho bạn liên lạc với thế giới bên ngoài phòng ngủ của bạn có lẽ là vượt quá giới hạn.

11. Số 10 có thể đã khiến bạn khóc. Nhưng đừng. Hầu hết các bác sĩ đồng ý rằng khóc sẽ không gây tổn hại vĩnh viễn đến kết quả của bạn (chà xát là một câu chuyện khác - đừng chà xát), nhưng nước mắt sẽ gây sưng và bạn sẽ cần sưng nhiều hơn giống như bạn cần một cái lỗ trên đầu.

12. Bạn cũng có thể gặp phải “quầng thâm” kèm theo sưng tấy (đọc: đôi mắt đen kịt của một nam sinh trong cuộc chiến ở quán bar) — điều này có thể kéo dài vài ngày hoặc thậm chí lên đến một tuần. Bạn vẫn sẽ hấp dẫn một cách vinh quang. Đừng bao giờ nghi ngờ điều này.

Xem thêm: Phẫu thuật treo chân mày

13. 2 đến 7 ngày sau khi phẫu thuật, bác sĩ sẽ tháo chỉ khâu của bạn. Thực sự là một chiếc túi hỗn hợp, vì một mặt, bạn lấy các mũi khâu ra, và mặt khác, chúng lấy các mũi khâu của bạn ra. Nó sẽ không quá khó chịu… các ngón tay đan chéo.