Chào các mẹ, lâu nay vấn đề chiều cao của trẻ là nỗi lo của các mẹ. Nhà em cũng lo lắm, bé lúc mới 2 tuổi tự nhiên biếng ăn, cân nặng thì giảm mà so với các bé cùng tuổi là hơi thấp rồi. Nhà em cho uống sữa các thứ rồi nhưng bé biếng ăn kinh khủng ấy ạ, mọi người thì cứ khuyên mua thuốc uống nhưng em vẫn nghĩ cái gì từ tự nhiên sẽ tốt hơn, bố mẹ thì cứ động viên đưa đi khám xem sao :( . Rồi lên mạng tìm được vài bài viết về cây Chùm Ngây, đủ các loại dinh dưỡng các mẹ ạ. Đoạn này em search trên mạng : "trong bột chùm ngây có lượng Canxi gấp 14 lần sữa, lượng sắt gấp 9 lần Cải bó xôi, Protein gấp 2 lần trứng, chùm ngây được tổ chức Y tế thế giới đánh giá là loại cây tốt nhất dành cho trẻ em để phát triển chiều cao, bổ sung dinh dưỡng."

Em cũng hì hục nấu với tôm rồi xay ra cho bé ăn mà bé cũng vẫn biếng ăn vì cái rau này nó ngái lắm, người lớn ăn còn thấy đắng huống gì mấy đứa con nít. Thế là em tìm mua được bột chùm ngây cao cấp, được cái bột xay ra rồi nên bé cũng dễ hấp thụ các mẹ ạ. Em thì hay trộn vào với sữa chua cho bé dùng, bé còn đòi ăn suốt ấy, từ đấy là em mỗi ngày cho con ăn bột chùm ngây mỗi ngày một thìa trộn với sữa chua vinamilk, và vẫn bổ sung dinh dưỡng thịt cá đầy đủ. Sau nửa năm thì bé lên được 94cm em vừa đi đo ở viện dinh dưỡng hôm kia.

Các mẹ cứ dùng thử cho bé, đảm bảo tăng cân luôn ấy ạ, mà cái bột này 100% tự nhiên chẳng phải lo lắng gì.

Mẹ nào mua thì qua đây mua nhé https://www.facebook.com/kmoringa , có gì mà không hợp ý thì nhắn tin bên đấy, tư vấn nhiệt tình lắm.:)

Loading interface...

Loading interface...

Loading interface...