Trẻ em là những mầm non tươi sáng của đất nước trong tương lai, cho nên là chúng ta hãy ra sức bảo vệ những mầm non trong sáng như vậy, đừng để chúng rơi vào những kẻ yêu râu xanh biến thái ngoài kia. Bạn không biết rằng là xung quanh của chúng ta phải đối mặt với những nguy hiểm như thế nào đâu, yêu râu xanh luôn xuất hiện khắp mọi nơi mà đôi khi còn là những người thân trong gia đình. Thời đại bây giờ cái gì nó cũng xảy ra được cả, chúng ta không thể đoán trước được điều gì đâu. Nếu như mà các bậc cha mẹ thấy con em mình có những biểu hiện lạ, thì hãy nên quan tâm và hỏi thăm có em mình về tình trạng sức khỏe, và tinh thần của con em mình xem như thế nào. Đừng có để mọi chuyện ngày càng đi quá xa đến mức không thể cứu chữa được nữa là chúng ta sẽ hối hận rất là nhiều đó. Xã hội bây giờ xảy ra rất là nhiều vụ xâm hại trẻ em, và có mặt trên tất cả mọi nơi trên tất cả đất nước này, và vụ việc chấn động nhất là vụ việc ở Hàn Quốc chắc có lẽ Như bạn đã biết qua những cái vụ việc này. Và chắc có lẽ bạn rất là bức xúc thay cho gia đình của đứa bé bị hại, ngay cả bản thân mình cũng vậy và mình cực kỳ ghét những kẻ làm ra những cái chuyện điên rồ và thiếu suy nghĩ này. Cho nên là mình luôn luôn bảo vệ con của mình một cách cẩn thận, và mình luôn dạy cho con em mình những cái điều hay những cái điều tốt đẹp trong cái cuộc sống này. Và một điều mà các bậc phụ huynh cần nên lưu ý đó chính là hãy dạy cho con em mình cách tự vệ bản thân, và dạy cho con em mình biết cách những người nào là người xấu, và họ có Ý đồ gì với con em mình thì lúc đó chúng ta hãy dạy cho bé cách tự vệ và phòng thân khi gặp những cái chuyện như vậy nhé. Các bậc cha mẹ đừng ngại về cái vấn đề này, bởi vì nó rất là quan trọng đối với con em của chúng ta, bởi vì nó có thể bảo vệ con em chúng ta bất cứ lúc nào. Bởi vì chúng ta còn có công việc thì chúng ta không thể nào ở bên cạnh con em mình 24/24 được, Cho nên là cái việc duy nhất mà chúng ta nên làm đó chính là dạy dỗ con em mình và giáo dục trẻ cách tự vệ cho bản thân, và dạy trẻ những cái điều hay, điều bổ ích để tránh xa những cái kẻ yêu râu xanh, biến thái ngoài kia sẽ tấn công trẻ bất cứ lúc nào. Chúng ta hãy chung tay bảo vệ trẻ em tránh khỏi những cái kẻ xấu xa ngoài kia.