Thời gian này việc các em học sinh tất bật ôn thi vào đại học thì bên cạnh đó cũng có một thế hệ phải bắt đầu bước vào cuộc sống mưu sinh. Và để có thể tìm được một công việc như ý thì việc tạo ra một CV đẹp và chuyên nghiệp là điều vô cùng cần thiết. Để có một CV ấn tưởng, sẽ gây chú ý cho nhà tuyển dụng. Từ đó, cơ hội được vào vòng phỏng vấn cũng như cơ hội được nhận việc một phần nào đó cũng sẽ tăng lên đôi phần. Và để có thể tạo ra một CV ấn tượng và chuyên nghiệp, thì không thể không "điểm danh" qua những website dưới đây.

Canva.com

Ở đây có cả một kho template khổng lồ cho các bạn có thể thỏa thích lựa chọn theo sở thích. Bên cạnh đó Canva.com còn hỗ trợ tiếng Việt rất dễ sử dụng.

Các bạn tải app Canva về máy ( có thể dùng bằng điện thoại hoặc máy tính đều được), sau đó đến mục mẫu và chọn sơ yếu lý lịch để thực hiện.

Topcv.vn

Tuy đây là trang web chứ không phải app như Canva.com, và đây cũng là một web tìm việc nhưng bạn hoàn toàn có thể dùng để tạo CV trực tuyến. Ở đây cũng có rất nhiều template xịn sò, gợi ý cho bạn theo từng yêu cầu ngành nghề.

hình ảnh

timviec365.com

Tương tự như Topcv, timviec365.com cũng gợi ý những mẫu CV theo từng yêu cầu ngành nghề. Nhưng ở web này thì có nhiều mẫu trẻ trung và màu sắc hơn, rất phù hợp với các bạn trẻ năng động ngày nay.

timviec.com.vn

Ở web này bạn chỉ cần Click vào nút Mẫu CV ở trang chủ là bạn đã có rất nhiều mẫu CV khác nhau để bạn có thể chọn. Và hơn hết ở web này là có thể tạo CV bằng tiếng Anh dễ dàng hơn bao giờ hết.

Topdev.vn

Web này sẽ phù hợp với những bạn thích phong cách tối giản. Các bạn chỉ cần chọn mẫu và điền thông tin theo gợi ý ở từng mục là đã có được một Cv chuyên nghiệp rồi.

Trên dây là mình đã điểm danh qua những website mà bạn bè cũng như mình hay dùng và tham khảo. Ngoài ra còn có nhiều website khác nữa cũng tiện lợi không kém. Nếu các bạn biết những website hay app nào có thể tạo được CV đẹp, chuyên nghiệp và dễ làm thì cùng để lại ý kiến nhé.

Chia sẻ của bạn: Những website tạo CV phổ biến hiện nay

Đến từ cộng đồng: https://hoovada.com/