Thường những ngày rảnh rỗi thì các bạn dành thời gian để làm việc gì cho những ngày rảnh rỗi đó? Các bạn xem phim, hay là các bạn nấu ăn, hay là các bạn dành thời gian đâu mà đi chơi cùng với gia đình hoặc là bạn bè của mình. Còn đối với mình thì mình cảm thấy là dành thời gian cho gia đình nhiều hơn và cái lúc rảnh rỗi như vậy đó là một điều tốt. Bởi vì khi mà mình đã đi làm, tiếp xúc ngoài xã hội rồi thì mình sẽ không có nhiều thời gian để mà dành cho gia đình của mình. Bởi vì mình dành cái thời gian đó cho công việc của mình nhiều hơn, cho nên là mình cảm thấy là mình đã bỏ bê gia đình của mình khá là nhiều và ít khi quan tâm đến gia đình của mình. Cũng chỉ là do tính chất của công việc, cho nên là mình phải dành thời gian nhiều cho công việc hơn là gia đình của mình. Nhưng mà những cái ngày rảnh rỗi như vậy, nhất là những ngày mình được nghỉ hoặc là những cái ngày mà không có việc gì để làm thì mình sẽ dành thời gian cho gia đình của mình nhiều hơn. Giống như là xem phim cùng với gia đình của mình, nấu ăn cho cả gia đình mình cùng ăn và cùng ngồi với nhau tâm sự những cái điều vui vẻ, và tận hưởng những cái giây phút mà mình chưa từng có bao giờ. Và bây giờ chắc là có nhiều bạn trẻ cũng sẽ có những cái suy nghĩ giống như mình, khi mà họ rảnh rỗi, họ được nghỉ phép sau một khoảng thời gian dài làm việc thì chắc chắn là cái điều đầu tiên họ làm nói là dành thời gian cho gia đình của mình.

Và hơn hết thì họ cũng có dành thời gian cho bạn bè, giống như là bạn bè lâu ngày gặp lại thì cũng có đi chơi đây đi chơi đó để cho cái tình cảm bạn bè càng thêm gắn kết. Nhưng mà bạn bè thì dành thời gian cũng ít, nhưng mình sẽ dành cái thời gian nghỉ đó cho gia đình của mình nhiều hơn. Và mình thường hay đưa gia đình của mình đi chơi vào những dịp nghỉ như vậy, bởi vì mình mong muốn là ba mẹ của mình sẽ được cười nhiều hơn, được trải nghiệm nhiều hơn bởi vì ba mẹ của mình tuổi cũng đã già rồi cho nên là mình muốn là ba mẹ của mình sẽ có nhiều kỷ niệm đẹp hơn trong cuộc đời này. Khi mà nhìn thấy ba mẹ của mình cuối vui hạnh phúc như vậy thì mình cảm thấy là bản thân của mình thật sự rất hạnh phúc, bởi đó chính là một cái khát khao lớn nhất trong cuộc đời của mình.