Chắc hẳn là trong mỗi chúng ta ai cũng có một cái sự lười biếng nhất định của bản thân mình. Và kể cả tôi cũng vậy, tôi là người vô cùng lười biếng và đôi lúc tôi chẳng làm gì cả suốt ngày chỉ nằm ăn rồi ngủ, và chỉ biết bấm điện thoại một ngày đó và không làm bất cứ việc gì hết. Không biết là tại sao bản thân của tôi có thể có một cái sức chịu đựng quá lớn như vậy. Bình thường người ta nếu không có việc gì để làm thì người ta sẽ tìm việc để mà làm để cho bận rộn như bao người khác, còn tôi thì cảm thấy là chỉ ở không như vậy cũng thoải mái lắm rồi. Đến bây giờ thì mình mới nhận ra là bản thân của mình rất là lười biếng, mình cứ nghĩ rằng bản thân của mình chỉ học và học thôi, còn bao nhiêu thì dành thời gian rảnh ra để mình có thể ăn, ngủ và không làm bất cứ việc gì cả. Có rất là nhiều người khi mà người ta ở không như vậy trong một khoảng thời gian dài thì người ta sẽ cảm thấy rất là chán nản, bởi vì người ta không có hoạt động tay chân gì cả. Còn đối với mình chắc là do đã quá quen với cái việc này cho nên mình không cảm thấy nó mệt mỏi là gì cả. Nhưng rồi từ từ kéo dài một khoảng thời gian khá là lâu thì bạn cũng cảm thấy là cái việc lười biếng này cần nên dừng lại được rồi. Bởi vì mình không thể nào để cái thời gian trôi qua một cách lãng phí như vậy được. Và mình biết cách trân trọng thời gian của bản thân mình hơn, bởi vì mình còn ở cái tuổi khám phá, cái tuổi học hỏi và trải nghiệm rất là nhiều.

Cho nên là mình sẽ dành thời gian để mà tìm những cái việc để cho mình được trãi nghiệm, được khám phá nó chứ không nên ở không như lúc trước nữa. Ngày càng lớn thì mình thấy bản thân của mình cần nên trưởng thành hơn, và cần nên biết suy nghĩ nhiều hơn để cho bản thân có thể nhận ra được những cái điều ý nghĩa xung quanh của mình. Nhất là chúng ta không nên lãng phí cái khoảng thời gian thanh xuân của mình như vậy được, và chúng ta hãy nên làm những gì mà chúng ta có thể. Bởi vì tuổi trẻ này chúng ta hãy hết sức mà khám phá, trải nghiệm những điều mới mẻ chứ đồ lười biếng mà chị ở không bấm điện thoại, rồi ăn rồi ngủ và không làm việc gì cả như vậy thời gian trôi qua lãng phí lắm.