Hãy cho tôi hỏi có những lúc mà tâm trạng của bạn không được tốt thì bạn sẽ làm gì? Bạn có giải tỏa cái nỗi buồn, cái tâm trạng của mình ra bên ngoài hay không, bằng cách nào? Bạn đi cà phê, đi dạo, đi ngắm hoàng hôn, ngắm biển hay là làm những điều gì khác mà bạn thích. Chỉ cần là nó vơi đi cái tâm trạng, vơi đi cái nỗi buồn của bạn thì bạn hãy nên làm những cái chuyện đó để mà đầu óc của mình được thư giãn, và mình có cái thời gian được nghỉ ngơi và để trút hết cái mệt mỏi nó ra ngoài. Còn đối với mình thì mình là một người khá là bận bịu trong công việc, mình lúc nào cũng dành thời gian cho công việc nhiều hơn dành cho bản thân của mình nữa. Bởi vì từ trước đến giờ mình cứ nghĩ rằng nếu như mình cố gắng làm thật nhiều tiền, kiếm thật được nhiều tiền thì cuộc sống của mình nó sẽ hạnh phúc hơn, nó sẽ vui hơn. Nhưng mà những điều đó nó không đúng như là những gì mình nghĩ, nếu muốn kiếm thật nhiều tiền thì mình phải trải qua nhiều cái sự vất vả, và phải cống hiến thật nhiều cái công lao của mình vào công việc. Cho nên chính vì những cái áp lực đó đã khiến cho mình cảm thấy rất mệt mỏi, lúc nào mình cũng rơi vào cái tâm trạng tuyệt vọng và mình không muốn làm bất cứ điều gì cả, nhiều lúc muốn buông bỏ lắm nhưng mà làm không được. Và đến bây giờ mình mới cảm thấy một điều rằng, kiếm thật nhiều tiền nó thật dễ nếu như chúng ta hạ quyết tâm hết mình, nhưng cuộc sống như chúng ta mong muốn thì rất khó để mà tìm được. Đã có nhiều lúc tâm trạng của mình trở nên rất là tệ, và mình mới quyết tâm là nghĩ làm 1-2 ngày để làm những điều mình thích. Chính là trong những ngày nghỉ đó mình đã tìm lại được chính bản thân của mình, và mình cảm thấy rất là hạnh phúc và hài lòng khi mình đã tìm lại chính bản thân của mình đã bị đánh mất. Mình không có được hồn nhiên như lúc xưa nữa, bởi vì lúc xưa mình vô lo vô nghĩ chẳng muốn làm gì cả chỉ biết là đi ngắm cảnh đau đó phải làm những chuyện mình thích thôi. Sau này trưởng thành rồi thì phải suy nghĩ khác hơn một chút, và những lúc mà mình mệt mỏi, mình tâm trạng như vậy thì mình luôn luôn tìm cho mình những cái mới mẻ trong cuộc sống này phải để đầu óc thư giãn và trở nên sảng khoái hơn trong những ngày vất vả sắp tới.