Bé nhà em gần được 4 tuổi rồi nhưng 1 năm trở lại đây thường xuyên viêm họng ( chỉ viêm họng, chưa bị viêm tãi giữa lần nào, cũng ko bị viêm phế quản) nhưng lại thường xuyên không thể thở được khi ngủ (cả ban ngày lẫn ban đêm), ngủ có những cơn ngừng thở, ngáy rất to, tiếng thở ngắt nhịp,đi khám bác sỹ bảo viêm VA phì đại, cả viêm Amiđan nữa, yêu cầu đi nạo VA và cắt amidan, Nửa năm trở lại đây bé thường xuyên tháng nào cũng phải u kháng sinh, giờ u nhiều loại kháng sinh rồi cũng ko đỡ nữa. Mình đọc nhiều tài liệu và tham khảo các mẹ thì khuyên không nên đi nạo VA cho con, mình phân vân quá, vì nghe nói nạo xong cũng có nhiều biến chứng nguy hiểm và có khi còn không cải thiện bệnh của con. Mà không nạo thì nhìn bé ngủ thương lắm. Đã 2 tháng kể từ khi bác sỹ bảo nạo VA và cắt amidan cho con nhưng mình vẫn chưa làm, mình cố cho u kháng sinh và giu gìn cho bé với hy vọng bé lớn thêm thì sẽ teo dần amindan đi, nhưng tình hình này k thể cố được, các mẹ ạ.

Các mẹ có con đi nạo VA và cắt amidan rồi cho mình lời khuyên với, nạo ở đâu tốt? viện tai mũi họng TW hay vào viện Nhi?

Lúc mổ các bác sỹ có gây mê cho bé không hay bé vẫn tỉnh, có đau lắm không bé nhà mình cực kỳ nhát, người nhà có đựoc vào phòng mổ cùng bé không?

Em lo quá,Lần này khám lại quyết mổ cho con thôi.