Chào mọi người , cả tuần nay mình mất ăn mất ngủ về thằng cu nhà mình , chẳng hiểu sao cháu rất hay kêu đau bụng , nhưng mỗi lần đau bụng cháu chỉ đau một lúc thôi , cháu chỉ vào bụng kêu đau bụng va khóc mình không biết cháu bị làm sao vì cách đây 3 tuần cháu bị tiêu chảy sau đó 5 ngày thì cháu khỏi nhưng cứ đến tối sau khi cho uống sữa tươi thì cháu kêu đau bụng mình thấy cháu bị đầy hơi khi cho cháu ăn tỏi nướng và sát vào quanh rốn sau khi cháu ợ thìcháu hết đau bụng mình sợ bụng cháu yếu nên không cho cháu uống sữa tười nữa thì hiện tượng đầy bụng hết cháu không đau bụng nữa, sau đó một vài ngày cháu lại có hiện tượng bị đi ngoài mất 3 ngày , nhưng mỗi ngày chỉ đi khoảng 2 đến 3 lần và mỗi lần trước khi đi ngoài thì cháu kếu đau bụng sau đó thì đến bây giờ ngày nào cháu cũng kếu đau bụng mặc dù khôgn đi ngoài , mình lo lắm mình không biết cháu bị làm sao , vì cách đó 3 tuần mình đã cho cháu đi siêu âm và thử máu thì khôgn thấy có vấn đề gì , liệu cháu có phải bị giun không ah , cháu mới được 25 tháng , và làm cách nào để biết cháu có bị giun hay không ,có nên đi soi phân khôgng ah mọi người chỉ giùm mình với . Xin chân thành cảm ơn .