Cu Ốc nhà em rất lạnh lợi và hoạt bát mỗi tội chỉ là hơi còi vì biếng ăn và sợ ăn, cứ mỗi lần đến bữa ăn là 2 mẹ con hò hét nhau đi dọc xóm phải xác định mất cả tiếng đồng hồ. Em đã cố gắng thay đổi món cho con tạo rất nhiều màu sắc con vật để kích thích cho con ăn nhưng thất bại hoàn toàn. Rồi e có bà dì ở hải Phòng lên khám bệnh vào nhà chơi vừa nhìn thấy cháu bảo ôi giời sao để cháu bà còi như thế này ko chăm con à? E cũng ngại nên chỉ thở dài nói cho qua là tại bé nhà em nhỏ xương chứ ăn thì vẫn đủ lắm.

Đây không phải là lần đầu tiên người trong nhà hay bạn bè hỏi em thế đâu. Bản thân em cũng rất buồn vì bé thiếu nhiều cân so với tiêu chuẩn. Ngẫm cũng thấy thiệt thòi cho con. không biết có phải căng thẳng hay stress vì chăm con không mà em quên chăm chút cho việc ăn uống của chính bản thân mình, tới tháng thứ 6 là em đã tịt sữa rồi. Thế là Ốc phải ăn thêm sữa ngoài ngay từ lúc 6 tháng tuổi nhưng bé lại không hợp các loại sữa công thức nào cả chỉ ăn được vài thìa rồi lại nhè, em đổi rất nhiều loại từ Âu đến Á, từ Úc sang Đức nhưng đâu vẫn hoàn đấy.

Đến lúc con 24 tháng tuổi với chiều cao ngót nghét 86 cm cũng gọi là đạt chuẩn, nhưng cân nặng chỉ vỏn vẹn xấp xỉ 10 kg. Mà đặc biệt bạn í rất bị sợ ăn, kén ăn. Cũng rất tình cờ hôm em đi họp lớp gặp được Linh bạn học cũ làm bên dinh dưỡng cũng có con trước đây cũng  gặp trường hợp giống như bạn nhà em, Linh chia sẻ cho em cách cải thiện và bảo bây giờ cứ người Việt dùng hàng Việt thôi. Được giới thiệu có sữa tăng cân cho bé Weight kid khá phù hợp với các thể trạng các bé gầy yếu lười, mỗi bữa cho thêm một muỗng vào cháo hay sữa để ăn uống kèm là ok. Bé nhà bạn ý uống đều lên hẳn trung bình 2 -3 lạng/tháng.

hình ảnh

Em nghe vậy mà mừng quá như chết đuối vớ được cọc í , từ hôm ấy em cũng thay đổi quan điểm dùng hàng ngoại để chuyển sang dùng thử sữa Weight Kid. Em trộn sữa vào sữa cốc cho Ốc, cu cậu chẳng hề hay biết, nhưng hiệu quả thì em thấy rõ. Đâu đó mới khoảng 10 ngày đầu mà bé đã lên hẳn gần 1 lạng. Cu cậu giờ ăn tốt lắm luôn. Ảnh hôm đi ăn sinh nhật ạ, tranh cả phần của các anh chị luôn.