Chào các mẹ, bé nhà em tròn 2 tuổi, em tính cho đi nhà trẻ, nhưng kẹt nỗi bé vẫn đang uống sữa bột. Ở nhà mỗi lần pha sữa phải canh lượng nước, lượng sữa rồi nhiệt độ nước, bản thân em nhiều khi cũng thấy hơi "mệt" nữa. Rồi đi học, mang sữa đi gởi dặn dò cô giáo tùm lum nhưng nhiều bé cũng như mình, chắc cô cũng loạn quá, chưa kể không biết cô có "siêng" pha cho con uống không nữa. Em thấy bất tiện nên tính tìm loại sữa hộp nào tốt cho độ tuổi của con em để chuyển qua. Bữa trước thấy có Enfagrow A+4 pha sẵn tiện dụng quá nhưng em chưa thử, không biết loại này ra sao. Em lên hỏi các mẹ, mẹ nào đã hay đang dùng qua cho em tham khảo với ạ. Nếu ổn em chuyển qua cho con luôn, đi học vậy cho đảm bảo dinh dưỡng đầy đủ cho con mà khỏi phiền tới cô nữa. Với lại, em có được biết khi lên 2, bé sẽ bắt đầu muốn tìm hiểu và học hỏi nhiều điều hơn, nên em cũng có nhiều câu hỏi về vấn đề làm sao để giúp con phát triển trí não liên tục và toàn diện, nghĩa là ngoài thông minh, còn phát triển đồng đều cảm xúc, giao tiếp và vận động nữa mà không biết hỏi ai. Mẹ thông thái nào có thể giúp em không ạ? Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.