Em buồn quá các chị ơi, con gái em hồi sinh ra thấy chân cong cong em đã nghi lắm rồi. Nay được 3 tuổi thì đã chắc luôn bị tật chân vòng kiềng chứ không khác được.

"Nhất dáng nhì da", con gái mà chân vòng kiềng thì tướng đi đã xấu lại còn mất sang. Nhìn chưa gì cái dáng đã hỏng rồi thì tội cho con quá. Thấy con em bị như vậy thì các cô bên nội lại càng được dịp chê bai. Họ cho là vì em cắp nách con sớm quá.

Nghiêm trọng nhất mà khiến cho gia đình hoảng lên là vấn đề ở xương của con. Khi được biết xương của trẻ bị ảnh hưởng từ sớm là do con bị thiếu vitam D, đặc biệt là với chân vòng kiềng. Nếu không được phẫu thuật chỉnh trục xương, sau này không đơn thuần là nhìn mất thẩm mỹ mà còn có khả năng đau gối do thoái hóa, dễ bị nguy cơ hỏng khớp gối sớm nữa chứ.

Nghĩ tới đó thôi là đã thấy tội cho con quá chừng. Mà người này đánh thì lại có người khác xoa, một số khác thì nói con dưới 6 tuổi bị vòng kiềng chẳng sao hết. Chỉ cần chịu khó xoa bóp nhẹ nhàng ở chân con thường xuyên thì có thể khắc phục được. Thương con nên nghe ai đó rỉ tai mẹo gì là áp dụng liền, vậy mà vẫn không thấy hề hấn gì.

Không biết chị em nhà mình có chị em nào có con hay cháu gặp trường hợp này chưa. Nếu có thì có thể cho em biết cách nào hay không, vì em không muốn chứng kiến cảnh con mới có tí tuổi đầu đã phải lên bàn mổ để chỉnh xương đâu. Huhu…

Dù thương con nhưng em đã hết cách giúp con rồi, chị nào biết thì chia sẻ giúp em với nhé, em cảm ơn nhiều lắm!!!