các mẹ ơi có mẹ nào gặp phải tình trạng con ăn nhiều mà không có tăng cân được như em không ạ. Hiện tại con gái em năm nay là 5 tuổi rồi nhưng cháu mới được có 16 kg thôi các chị ạ. Mặc dù hiện tại cháu ăn được, uống sữa được và ngủ thì cũng rất tốt nhưng đến 1 năm nay rồ cháu chưa có tăng được lạng nào chứ đừng có nói là tăng được cân nào các chị ạ. Ngày trước khi con mới tập ăn dặm cho đến năm ngoái thôi là con em rất là là lười ăn, và nhất quyết không chịu uống sữa bột, nhưng đến năm nay là cháu bắt đầu ăn được hơn, chịu ăn và thi thoảng còn đòi ăn hơn mọi người ạ. Em cứ nghĩ con ăn được như vậy thì con sẽ tăng cân nhưng hôm qua em cho cháu cân nhưng từ đầu năm đến bây giờ cháu chưa tăng được cân nào luôn ý các chị ạ. Hiện tại em định cho con uống thêm thuốc bổ mà chưa tìm được loại nào ưng ý cả, bây giờ trên thị trường nhiều loại thuốc bổ quá làm em rất chi là hoang mang luôn các chị ạ, có chị nào cho con uống thuốc bổ mà tăng cân tốt thì các chị giới thiệu loại đó cho em với ạ. Bởi vì con gái em sang năm là vào lớp 1 rồi mà với cân nặng như thế này em sợ cháu không có đủ sức khỏe để học, vì lượng vài vở bây giờ nó nhiều kinh khủng luôn ý, em nhìn con nhà hàng xóm đeo cặp đi qua mà em choáng luôn, người thì bé đeo cái cặp to chà bá, còn con em còi như thế thì sang năm đi học làm sao được.