Các mẹ ơi mình có 1 vấn đề hơi thắc mắc:

Bé nhà mình gần 14 tháng. mình đổi cho con uống sữa dùng cho trên 1 tuổi thì bé rất không hợp: không lên cân, ngủ đêm rất không ngon. đổi lại sữa vẫn dùng cho từ 0 - 12 tháng thì lại rất OK. thế nên mình quyết định thử đổi sữa mới cho con (mình toàn dùng sữa xách tay cho con thôi) nhưng bây giờ con biết lắm rồi nên thấy sữa khác nhất định không chịu ăn, dỗ thế nào cũng không ăn. đổi máy loại rồi chẳng ăn thua gì. mọi người có khuyên là cứ pha lẫn sữa mới và sữa cũ theo đúng liều lượng để bé quen dần. mình thấy cứ sao sao ấy:Thinking:. không biết có mẹ nào đã áp dụng như vậy thành công chưa thì cho mình ý kiến với nhé.

Thêm 1 vấn đề nữa là AX nhà mình cứ khăng khăng đòi cho con tiếp tục uống sữa dành cho dưới 01 tuổi vì AX nói là hỏi cả hãng sữa rồi họ nói chẳng ảnh hưởng gì cả cốt sao là con hợp. hơn nữa ngoài sữa con còn bú mẹ, ăn dặm đủ thứ: cháo. phomai sữa chua rồi váng sữa rồi nước hoa quả ...mình thì nghĩ rằng trước mắt thì phải cho con ăn vì chưa tìm được sữa khác phù hợp (cả về tuổi và dinh dưỡng) nhưng lâu dài vẫn phải dùng sữa đúng tuổi. Các mẹ thấy sao?