Hiện tại em có 1 bé gái đầu lòng 2 tuổi và tháng tới em sẽ sinh bé thứ 2. Mấy tháng trước em có nhờ mẹ chồng khi nào em sinh thì đến giúp em 1 tháng đầu nhưng vì hôm qua xảy ra 1 số việc nên vợ chồng em đã thống nhất không nhờ bà giúp nữa. Mặc dù quyết định thế rồi nhưng đêm qua em trằn trọc ngủ không được vì không biết mình sẽ phải làm thế nào để lo được cho 2 đứa đây:20: . Con bé lớn nhà em thì theo mẹ lắm,tối ngủ không có mẹ là nó khóc lóc ầm ĩ đòi em cho bằng được. Đã vậy chồng em thuộc loại vụng về (không biết nấu ăn) và thiếu kiên nhẫn vô cùng,con khóc khoảng nửa tiếng thì anh còn ráng sức dỗ dành chứ quá 1 cái là anh nổi quạu lên ngay:2: . Em cứ hình dung cảnh mới sinh xong về nhà vừa đau vừa mệt mà đứa lớn thì ban ngày khóc lóc ầm ĩ đòi bế,ban đêm đứa nhỏ oe oe đòi bồng trong khi chồng thì công việc ở sở ngập đầu ngập cổ là em muốn khóc thét:20: . Tuy nhiên em tự biết mình còn trẻ con vụng về nên không biết cách sắp xếp thời gian để làm sao vừa chăm sóc con hợp lí vừa giữ gìn được sức khỏe cho mình chứ em biết khá nhiều mẹ trên này cũng nuôi 2 con nhỏ như em mà đâu có sao đâu (nhất là các mẹ sống ở nước ngoài). Vì vậy em post bài này lên đây với mong muốn cháy bỏng (:1: ) là các mẹ truyền cho em 1 chút kinh nghiệm để em vượt qua được thời gian sắp tới ạ.

Em cảm ơn các mẹ nhiều.