Các mẹ ơi!

Bé Tu Ti nhà minh được 4 tháng 20 ngày rùi, bé bú mẹ hoàn toàn. Đúng 4 tháng thì mẹ phải đi làm, Nên vắt sữa ra để vào tủ lạnh, nửa mùa bà giúp việc cho Tu Ti măm. Khoảng một tuân đầu mỗi lần măm bé măm khoảng 100ml. Nhưng một tuần nay rùi, Mẹ đi làm vắt khoảng 180-200ml để ở nhà, khoảng 9h bà cho măm một lần, rùi 11h lại cho măm tiếp, sẽ hết số vắt ra sáng. Trưa mẹ ề cho Tu Ti măm rùi lại vắt ra khoảng bấy nhiêu nữa, chiều Tu Ti lại măm hết trước khi mẹ đi làm về. Những lần Tu Ti măm trực tiếp thì không biết khoảng bao nhiêu ml, Nhưng cho ăn bình thì 100 -120ml,không dám cho ăn nhiều hơn vì sợ Tu Ti no quá. Nhưng mà hình như Tu Ti vẫn muốn măm nữa.Vì bé vẫn thòm thềm hay sao ấy. Đã có lần bé tu một mạch 160ml. Mà khi bé đói nhìn tội lắm. Vấn đề là mấy hôm nay sữa mẹ không còn nhiều như trước nữa, mà bé Tu Ti vẫn ăn như thế, có khi nhu cầu còn nhiều hơn. Mà mình lại muốn cho Tu Ti ăn sữa mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu rùi mới ăn dặm. Không biết phải làm sao? Liệu có nhất thiết phải cho bé ăn ngoài không? Nhưng để bé đói thì bé quấy khóc nhìn tội lắm.Mình phải làm sao nhỉ? Các mẹ tư vấn giúp mình nhé! Các bữa ăn của Tu Ti cụ thể như sau nhé.

7h sáng ti mẹ; khoảng 9-10h: 100-120ml; khoảng 11-12h : 80-100ml (Nói chung buổi sáng ở nhà măm khoảng 180 - 200ml).

khoảng 12h30 - 1h: ti mẹ; khoảng 3 - 4h: 100 - 120ml; khoảng 5 - 6h: 80 - 100ml (Nói chung buổi chiều ở nhà măm khoảng 180 - 200ml).

7 - 8h tối bé ti mẹ rùi ngủ. Có đêm dậy ti lúc khoảng 2-3h, có đêm không.

Bé Tu Ti nhà mình mới sinh 3.3kg; 1 tháng 5.5kg; 2 tháng 7.5kg; 3 tháng 9kg; 4 tháng 10.1kg;