Trước kia mình bầu bé mình không ngủ được về đêm vì chồng mình chơi game cả đêm,các mẹ cũng biết khi mang thai mà có ngừoi gõ bán phím bấm cạch cạch cả đêm thì chắc chắn là mình bị mất ngủ.Tới lúc sinh con thì cu nhà mình cũng không ngủ đêm và bắt bồng trên tay chứ thả xuống là ọ ẹ khóc cả đêm,tới khi mình đem con về Việt Nam và mình để ý nếu mọi ngừoi ngủ sớm thì con mình cũng ngủ sớm,sáng dậy sớm ăn uống được nhiều hơn,nhưng mỗi khi về lại Sing (mình hiện tai sống bên sing) thì chồng mình cứ chơi game và cứ mở cửa phòng đi ra đi vô và bé lại Mất ngủ,dần đà bé ngủ như vầy làm mình stress hơn 😭😭😭,trước kia 3-4 giờ sáng bé ngủ tới 2-3 giờ chiều dậy,tối 6-7 bé ngủ tầm 2-3 tiếng rồi thức tới 7-8 giờ sáng,giờ thì 8-9 sáng bé ngủ tới 5-6h chiều có khi 7h tối mới dậy,cu nhà mình được 26 tháng

Mọi người có cách nào giúp em với ạ,thật sự cứ về Việt Nam nhà em ngủ sớm,ở quê là 9-10h là nhà ngủ và cu cũng ngủ mà chẳng hiểu sao cứ về bên Singapore là bé lại thức đêm ngủ ngày,có phải do có người đi ra đi vô gây tiếng động nên bé quen không ạ? Xin mọi ngừoi cho em lời khuyên làm sao cho bé ngủ như các bé bình thường chứ em muốn gởi con đi học thì cũng không gởi được,em thử tách ba bé ra không ngủ chung không mở cửa ra vô nữa thì bé ngủ theo em tới sáng