Chào các mẹ, hôm nay em xin chia sẻ một kinh nghiệm tuyệt vời chữa hăm cho bé.

Chả là con gái em từ lúc mới sinh toàn đóng tã giấy Bobby, lúc 2 tháng bắt đầu xài qua bỉm huggies, thấy ko ổn vì mặt bỉm ướt lại chuyển qua lại Bobby, nhưng được 1 thời gian thì hĩm con em bị hăm một cách kinh khủng, mặt mu hĩm của bé thậm chí còn bị mẩn đỏ lên, mỗi lần thay bỉm nhìn hĩm con mà lòng em đau như cắt.

Nghĩ rằng do thời tiết nồm ẩm nên mới bị (trong tết ý ạ), nên chỉ rửa bằng nước lá chè xanh + bôi benthen, 1 tuần mà vẫn ko đỡ, em chuyển qua bỉm Pamper vì nghĩ chắc chắn con bị dự ứng bỉm. Lúc mới chuyển qua bỉm mới cũng thấy đỡ, đã mừng mừng rồi thì bé lại bị hăm lại.

Cứ như vậy, cứ khỏi lại bị, khỏi lại bị làm em nản lòng hết biết. Bôi không biết bao nhiêu loại thuốc mà bé vẫn bị, rửa các loại chè, hết chè xanh đến trà mạn mà tình trạng vẫn không thay đổi. Cho bé đi khám da liễu về cũng không tiến triển, hix...

Cuối cùng mẹ của em bảo hay đun lá lược vàng lên rữa cho bé vì mẹ em chuyên chữa bệnh ho rồi các thể loại đau nhức xương, trị mụn bằng lược vàng rất hiệu quả, nhà trồng 1 vườn trên sân thượng để ăn dần cơ mà.

Thế mà rửa bằng nước đun cây lược vàng (lấy toàn bộ cây, từ rễ đến lá, thân đều được) 3 lần mà hĩm bé hoàn toàn khô se lại. Rửa đúng 2 ngày thì hĩm bé hoàn toàn mịn màng nhẵn thín. Em mừng quá đi. Không ngờ cây thuốc ngay trong nhà mình lại chữa viêm hăm bé lại hiệu quả như vậy.

Đúng là Cây Lược Vàng QUÝ hơn Vàng các mẹ à. Bởi chẳng có gì quý hơn sức khỏe của con yêu đúng ko các mẹ :x.

Chúc các con yêu của chúng ta luôn luôn mạnh khỏe :x:x:x