Em chào các mẹ ạ.

Em mới sinh 2 em bé được 1.5 tháng. Bé anh sau khi sinh bị đau mắt nên bà nội cháu thương, suốt ngày ẵm bế. Đến bây giờ, mặc dù đã khỏi đau mắt, nhưng hình như bé bị "bện hơi". Bé cứ bắt bế suốt. Ty xong, em bế bé 1 lúc cho xuôi sữa rồi đặt nằm, nhưng đặt xuống là bé khóc. Thế là phải bế cho đến khi bé ngủ thật say mới đặt được. Rồi đặt ưđược rồi, nhưng ngủ được 1 lúc là bé lại khóc, lại đòi bế. Bế lên là bé nằm ngủ ngon lành trong tay. Ban ngày thì còn có bà bế, rồi có thể vừa bế vừa xem ti vi. Nhưng ban đêm, chẳng có ai bế giúp, em cứ phải thức suốt đêm để lục đục cho 2 bé ty, thay tã và bế bé anh. Cứ thế này chắc em ko chịu nổi nữa. Các mẹ có cách nào ( kể cả mẹo nữa) để rèn bé ko khóc lóc đòi bế ẵm ko ạ? Các mẹ chỉ giúp em với. Đa tạ các mẹ nhiều nhiều.

Cũng vì chiện MC em bế bé nhiều và em góp ý là ko nên bế ẵm nhiều để bện hơi thì khổ mà MC em giận dỗi ko bế bé nữa. Thế là giờ bé khóc, em cứ phải bế suốt. Nếu ko bế, bé khóc lóc thảm thiết, khản cả tiếng, thương lắm. Hu hu, giúp em với các mẹ ơi.