Các mẹ cho em hỏi em có một bé cháu 16 tháng tuổi nhưng gần đây việc ăn của cháu trở nên khó khăn hơn. Mỗi giờ ăn của cháu cảm giác như một bãi chiến trường vậy, cháu từ chối nếm thử những món ăn mà bố mẹ làm cho dù là những món mới bé chưa từng ăn bao giờ. Bé thậm chí còn ném thức ăn xuống đất và tỏ ra rất bực bội khó chịu. Món duy nhất mà con ăn được đó là sữa chua nhưng phải sau nhiều lần thuyết phục từ bố mẹ. 

Tình trạng biếng ăn này của bé khiến bố mẹ cháu rất lo lắng vì cháu cháu hơi nhỏ so với bạn bè cùng trang lứa. Đôi lúc thì cháu hơi xấu tính, hét lên một cách cuồng loạn nếu mọi thứ không diễn ra theo ý mình. Bố mẹ cháu thực sự không hiểu con mình đang bị làm sao. Cháu có bị nổi mẩn đỏ ở chân và một ít ở lưng, có vẻ hơi ngứa nhưng bố mẹ cháu đã bôi kem. Có phải cháu đang trong giai đoạn mọc răng nên tính tình và cách ăn uống mới khó chịu đến như vậy hay không? Bố mẹ cũng thử đo nhiệt độ cho cháu thì thấy bình thường. Các mẹ hãy cho em lời khuyên để giúp cháu ăn uống lại bình thường nhé. Em cảm ơn ạ