Chào các mẹ ! Bé nhà mình được gần 15 tháng bị phân sống kéo dài gần 4 tháng nay rồi, mình đã cho bé uóng theo đơn thuốc của bác sĩ Hưng VDD gồm Gastrozym và Enterogermina nhưng k khỏi, uống Kidlac chỉ đỡ được vài hôm lại bị lại, bé nhà mình từ hồi 9 tháng đến giờ k lên lạng nào mà con bị tụt đi, giờ bé nặng 9,4kg và cao 76cm, bé ị phân lúc đầu thì rắn có màu đen và vặn xoắn sau thì mềm hơn nhưng chỗ vàng, chỗ xanh, chỗ lại trắng, cuối thì hay có màu xanh rêu và sủi bọt ( xin lỗi vì mình miêu rả hơi kĩ ) hôm nào bé ăn dưa hấu thì đi ra cả miếng dưa hấu và phân có màu đỏ, ăn rau hay gì thì cũng đi nguyên xi thế, bé nhà mình mới ăn cơm nát hơn tháng nay, ngày 2 bữa mỗi bữa chỉ 2, 3 thìa cơm, bé rất lười ăn nhịn vài ngày cũng k đòi ăn gì mà chỉ ti mẹ, hồi chưa ăn dặm chỉ ăn hoa quả thì ị ra hoa quả, giờ biết ăn dặm thì lại ị ra đồ ăn, cứ tình trạng này khéo con bị suy dinh dưỡng mất nên mình mong nhà mình có mẹ nào có con bị phân sống kéo dài đã chữa khỏi thì vào chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé!