Thú thật với các mẹ, ai ham nghỉ cuối tuần thì ham chứ bản thân em thì không… Bình thường đầu bù tóc rối ở cơ quan thì chớ, đến cuối tuần còn phải dọn dẹp nhà cửa, giặt giũ, rồi bon chen đi siêu thị để mua thật nhiều rau, củ, thịt, cá… cho cả tuần ăn dần. Thành thử ra em chẳng có mấy thời gian để nghỉ ngơi và chơi đùa cùng 2 cậu con trai của em các mẹ ạ.

Mua đồ ăn cho cả tuần được cái mình đỡ phải cất công đi chợ mỗi ngày, giúp mình hạn chế đến nơi đông người trong những ngày này. Nhưng đến khi chế biến thì lại mất thời gian hơn vì phải rã đông các kiểu. Cách rã đông kinh điển mà em hay áp dụng là cho thịt cá vào ngăn mát tủ lạnh và để qua đêm. Nhưng cũng có hôm đi làm về mệt em quên béng vụ rã đông, vậy là phải một mình vật lộn với miếng thịt, miếng cá cứng nhắc. Đó là chưa kể, em còn nghe nhiều người bảo rau xanh, củ quả mà trữ tủ lạnh tầm 3-4 ngày sẽ không còn ngon, dinh dưỡng như hồi mới mua nữa...

Liệu có cách nào không cần đi chợ mỗi ngày mà vẫn có đồ tươi sống không các mẹ ơi? Chứ cứ cho chồng con ăn đồ ăn rã đông em cũng lo quá ạ :(

hình ảnh