Không giấu gì các mẹ, tủ lạnh nhà em lúc nào cũng đầy ắp nào là rau củ, trái cây, nào thịt cá, trứng, sữa... Nguyên nhân là do hai vợ chồng đều bận rộn, không có nhiều thời gian để đi chợ, siêu thị thường xuyên. Nên cứ trữ sẵn đó, đến khi cần chỉ việc lấy ra mà nấu. Thoạt nghe thì có vẻ tiện nhưng cách này phí lắm các mẹ ơi. Vì nhiều khi nhà em ăn không kịp, thành thử ra rau củ hay bị hỏng, còn thịt cá trữ đông lâu ngày em cũng đành “giải tán” vì sợ hại sức khỏe.

Nhưng đó là ngày trước, còn giờ nhờ có dịch vụ GrabMart để đi siêu thị hộ mỗi ngày nên em luôn có đồ ăn 100% tươi ngon, không còn cảnh phải trữ sẵn hay mang đổ vô tội vạ thực phẩm hỏng nữa :D Mà không riêng gì em đâu, giờ nhiều mẹ nội trợ khác cũng dùng GrabMart để đi siêu thị online mỗi ngày vì những lý do sau:

1. Đảm bảo hàng tươi và hỗ trợ đổi hàng miễn phí

Nói không phải khen chứ mua hàng trên GrabMart sướng lắm. Vì gần đây GrabMart đang hợp tác với nhiều siêu thị lớn như BigC, AEON, Lotte, CoopFood... ra mắt chương trình "100% tươi ngon - Đổi miễn phí". Theo đó, BigC sẽ kiểm tra chất lượng hàng hóa, để đảm bảo thực phẩm 100%  tươi ngon, sạch sẽ, an toàn khi đến tay chị em nội trợ. Còn GrabMart sẽ luôn sẵn sàng đổi miễn phí nếu chị em không hài lòng về chất lượng hàng hóa. Điển hình như nếu mua phải rau củ bị dập, trái cây bị hỏng, thịt hư hỏng, cá ươn… thì mình có thể đổi bằng cách báo cáo và gửi hình ảnh đính kèm cho Grab. Sau khi nhận báo cáo, trung tâm Grab sẽ hỗ trợ đổi hàng ngay và hoàn toàn miễn phí.

hình ảnh

An tâm mua hàng với chương trình “100% tươi ngon - Đổi miễn phí” trên GrabMart

Mà nói thiệt, lần nào đi siêu thị online với GrabMart em cũng hài lòng về chất lượng hàng hóa hết. Rau về tới nhà xanh mướt mắt, không hề dập nát, còn thịt cá thì tươi ngon, trái cây cũng được nhân viên họ lựa chọn kỹ càng, chứ không phải kiểu vơ đại đâu ạ.

2. Tiết kiệm thời gian

Bên cạnh đổi trả miễn phí, GrabMart còn có chương trình giao hàng siêu nhanh trong vòng 1 giờ nữa. Khoản này thích hợp với chị nào bận rộn hoặc có não cá vàng như em nè. Đang nấu ăn mà phát hiện mình thiếu thứ này thứ nọ, thay vì phải tắt bếp và đích thân đi mua, thì giờ mẹ có thể nhờ GrabMart mua hộ. Khi mua, các mẹ cũng nên ưu tiên mua ở các siêu thị, cửa hàng gần nhà để được giao hàng nhanh nhất có thể.

hình ảnh

GrabMart giao hàng siêu nhanh trong vòng 1 giờ 

3. Nhận hàng tại nhà, không cần tay xách nách mang

Hồi trước, hôm nào có anh xã đi siêu thị cùng thì đỡ, còn không là một mình em “tay xách nách mang” không biết bao nhiêu là thứ. Về tới nhà vừa mệt, vừa phải sơ chế thịt cá cho vào hộp để trữ đông các kiểu… vậy là toang hết ngày cuối tuần :(

Còn giờ thì khác, từ ngày dùng GrabMart em chỉ việc ngồi ở nhà mở ứng dụng Grab, vào danh mục GrabMart, chọn siêu thị/cửa hàng yêu thích, cho vào giỏ hàng thực phẩm cần thiết, sau khi nhập mã code giảm giá (nếu có) thì nhấn nút đặt hàng. Trong lúc chờ tài xế giao hàng thì em tranh thủ đắp mặt nạ hoặc chơi với con, xem tivi, lướt Facebook các kiểu… Nói chung, nhờ có GrabMart mà em có thêm thời gian chăm sóc bản thân và gia đình nhỏ của mình thích lắm :D

4. Đáp ứng được tất cả nhu cầu mua sắm

Với GrabMart, mẹ có thể mua từ vỉ trứng, bó rau, thịt cá, hải sản, hoa tươi, mỹ phẩm, đến cả sữa, tã, bánh kẹo nhập xịn xò cho con… mà chẳng cần bước ra khỏi nhà hay văn phòng làm việc. Tất cả các sản phẩm đều có nguồn cung uy tín, đáng tin cậy nên các mẹ cứ yên tâm mà shopping nhá. À mẹ nào bận rộn hơn thì cũng có thể nhờ GrabMart mua luôn đồ ăn chế biến sẵn có trong các siêu thị, tiện lợi kinh khủng luôn nè!

5. Dễ dàng so sánh giá cả ở các siêu thị để chọn giá tốt nhất

Trên GrabMart không những niêm yết giá bán cụ thể, mà còn ghi rõ tên mặt hàng và khối lượng nữa. Ngoài BigC, GrabMart còn liên kết với các cửa hàng, siêu thị lớn và uy tín như Big C CoopFood, CoopXtra, AEON, Lotte Mart, Cheers, FamilyMart, FamerMarket... Vậy là tha hồ so sánh giá giữa các siêu thị với nhau để mua được mặt hàng với giá tốt nhất luôn các mẹ ơi.

hình ảnh

Dễ dàng so sánh giá và săn nhiều ưu đãi từ các siêu thị lớn có trên GrabMart

Trên là những lý do mà em và nhiều chị em nội trợ khác chọn siêu thị online GrabMart. Mẹ nào bận rộn, không có nhiều thời gian đi chợ, siêu  thị thì nhanh chóng tải ngay ứng dụng Grab và trải nghiệm dịch vụ đi nhé.
Tổng chào các mẹ nè!