Chắc hẳn mọi người cực ghét cay ghét đắng kẻ thứ ba đúng không ạ. Nhưng thật ra mình cũng là người thứ ba. Nhưng chuyện mình trở thành kẻ thứ ba hoàn toàn là điều mình không biết việc anh đã có vợ con. Mình cũng vì sự ngu muội mà trở thành kẻ thứ ba, người xen chân vào hạnh phúc gia đình nha người khác.

Chuyện là mình mới quen một anh trong đợt đi công tác. Hôm đó mình bị lạc đường may rủi thế nào gặp anh và được anh giúp đỡ. Cứ chỉ nghĩ 2 người chỉ vô tình gặp nhau 1 lần thôi nhưng sau đó vài ngày mình cũng lại vô tình gặp anh khi đang đi uống cafe. Hai đứa vui vẻ trò chuyện với nhau. Anh nói với mình là anh 30 tuổi nhưng chưa có vợ nên gia đình cũng giục kiếm người yêu sớm. Mình thì cũng không chút nghi ngờ gì cả. Sau khi mình đi công tác về, anh vẫn tiếp tục giữ liên lạc của mình, rồi đến chỗ mình thăm mình.

Dần dần sau đó mình có tình cảm với anh, đồng ý lời tỏ tình của anh. Hai đứa trải qua những giây phút bên nhau vô cùng vui vẻ, đi du lịch với nhau vô cùng ngọt ngào. Anh cũng hứa sẽ nhanh chóng thu xếp để rước mình về. Mình vui vẻ chờ đợi. Nhưng điều mình chờ đợi được là vợ anh đến nhà đánh ghen. Chị ấy chửi mắng mình là dụ dỗ chồng chị ấy. Mình ngớ người ra vì lúc đó mình mới phát hiện hóa ra người yêu mình bấy lâu nay đã có gia đình. Hàng xóm nhìn mình dè bỉu, rồi họ bàn tán sau lưng mình. Sau đó mình đã tìm đến nhà anh để làm rõ. Nhưng anh chỉ nói là anh và vợ đã hết tình cảm, chuẩn bị ly hôn.

Anh ấy yêu mình là thật lòng. Nhưng anh bảo mình tin thế nào đây? Khi anh biến mình thành kẻ thứ ba như vậy, lừa dối cả vợ con anh lẫn mình. Mình quyết tâm cắt đứt với anh. Anh dạo này hay đến công ty mình làm phiền, xin mình tha thứ nhưng mình thật sự không chấp nhận được. Mình nên làm gì đây ạ? Mong mọi người tư vấn giúp mình ạ.