Thật sự mình nghĩ hoài không thông tại sao lại có những người vô ơn, giả tạo như  vậy trên đời này. Mình làm công ty vì ít nói nên ít bạn bè và chắc chắn có nhiều người nói mình chảnh, khó ưa thì cũng kệ vì tính mình đã vậy rồi. Dạo này mình gặp rắc rối với nhỏ đồng nghiệp mới vô mình có viết ở bài trước, mà chuyện đó mình đã không còn nói tới nữa vì không muốn tranh cãi thêm làm gì cho mệt, nhưng nhỏ đó ngày nào cũng có chuyện để nói về mình rồi thêm mấy chị đồng nghiệp ngày nào cũng bàn luận dù họ chỉ nghe kể lại theo 1 hướng.

Chuyện cũng không có gì nếu như chị bạn mình hay nói chuyện không châm dầu vào lửa, bởi mới nói trước mặt thì chị chị em em sau lưng thì đâm cho mình một nhát chí mạng. Mình cũng tự biết chị đó cũng lợi dụng mình thôi, những lúc mượn tiền thì miệng chị ngọt sớt chị chị cưng cưng, lúc không cần  thì ánh mắt chị nhìn mình như nhìn đóng rác ấy. Mấy ngày nay mình biết được do chị đặt đều nói xấu nên mọi người ai cũng ghét ra mặt và kêu gọi nhau không nói chuyện với mình, chuyện đó thì mình không muốn giải thích vì họ đã muốn tin thì có nói nhiều cũng vô ích. Mình chỉ thắc mắc tại sao con người ta lại thích dồn người khác vào đường cùng, lúc họ gặp khó khăn thì tự biết đi tìm nhờ mình giúp đỡ, tới lúc mình khó khăn thì họ đứng sau lưng đâm cho mình một nhát, không chỉ có chị đó mà còn vài người khác cũng vậy.  Trong lòng mình bây giờ thật sự cảm thấy rất hận, rất hận và thấy không cam tâm khi mình không hại ai mà họ cứ dồn mình vào đường cùng, trên đời này có quả báo thật thì tại sao họ vẫn sống bình yên, vui vẻ được như vậy. Giờ này mình cũng không còn biết tin tưởng vào ai, cũng không có ai để tâm sự chỉ biết im lặng chịu đựng một mình vì lòng người quá đáng sợ.