Tâm sự tí nha các mẹ ơi. Ở đây các mẹ có ai cảm thấy bản thân mình có thói quen hơi kỳ cục, hơi lạ đời một tí không ạ? Em kể trước nha. Chuyện là sau khi sinh con xong thì em sinh ra chứng khó ngủ. Mà bây giờ khó ngủ thì làm gì, thì lướt điện thoại chứ làm gì bây giờ. Cả ngày làm việc mệt đờ rồi nên không còn tâm trạng mà làm việc nữa. Thì mới có thói quen đó là lên các trang tìm truyện ma hay truyện kinh dị để đọc, cũng có khi tìm một vài truyện kiểu như phim Hồ sơ tuyệt mật (X files) ngày xưa ấy. Dị dị nhưng mà sợ lắm. Rồi có khi là đọc truyện tranh kinh dị, tìm hiểu về 1 vụ án mạng chưa có lời giải… Và mấy mẹ biết gì không, đó là đọc thì thèm đọc lắm, thích đọc lắm nhưng đọc xong lại sợ và nhát gan không dám đi ra ngoài. Nhiều khi con khóc huhu rồi cần thay tã cho con hay dọn dẹp gì đi ra ngoài thì cũng không dám nữa, toàn gọi chồng dậy làm cho hay chồng trông cho đi thôi. Bây giờ làm sao mà cai bây giờ hả các mẹ? Hay các mẹ có cách nào để em cải thiện cái chứng mất ngủ mệt mỏi này không với ạ? Cho em xin bí kíp nha.