Hôm nay vừa kết thúc kì thi cuối của năm 3 đại học mà sao thấy hụt hẫng nhiều thứ quá. Một phần do kết quả thi không được như mong muốn và một phần do bản thân bị áp lực quá lớn trong thời gian qua. Biết rằng lúc nào cũng tự nhủ bản thân phải cố gắng và nỗ lực hết mình và phải giữ tinh thần được thoải mái và không tự tạo áp lực cho chính bản thân mình mà chẳng làm được.

Bản thân mình không phải sợ thua thiệt bạn beg mà chỉ mong muốn bản thân hoàn thành thật tốt hết những năm tháng còn lại của đại học để sau này ra trường có thể kiếm được công việc ổn định hơnBản thân mình không phải sợ thua thiệt bạn be mà chỉ mong muốn bản thân hoàn thành thật tốt hết những năm tháng còn lại của đại học để sau này ra trường có thể kiếm được công việc ổn định hơn. Có thể lo cho cuộc sống của bố mẹ được thoải mái hơn. Suốt cả cuộc đời bố mẹ đã phải vất vả khó nhọc để nuôi mấy chị em ăn học đến nơi đến chốn.

Thực ra không phải là bản thân không cố gắng và không có động lực mà do bản thân đã cố gắng hết mình mà không đạt được những điều mình mong muốn đó thôi. Thôi thì cái gì đến rồi nó cũng đến, giờ là lúc phải lấy lại động lực và không phải buồn và suy nghĩ quá nhiều về kết quả đó. Chúng ta không thể cứ sống buồn mãi trong những thứ làm ta buồn đó mà mình phải nhìn về phía trước và luôn nhớ rằng chắc chắn phía trước vẫn luôn có những điều tốt đẹp đang chờ đón ta.

Hạnh phúc luôn đến với những người xứng đáng và với những người biết yêu thương chính bản thân mình. Cho phép bản thân được buồn nốt hôm nay nữa thôi và ngày mai phải sống thật tích cực, thật nỗ lực và phấn đấu lên thôi.