Trong chúng ta ai cũng mong muốn có một người luôn hiểu ý mình muốn gì, đang cảm thấy như thế nào và luôn xuất hiện mỗi khi ta cầm họ. Không ai là muốn một mình, không ai thích cô đơn cả. Họ là đang chờ đợi chờ đợi một người có thể đem lại cho họ cảm giác an toàn nhất mà từ trước đến giờ họ chưa từng được trải qua. Không phải là họ không mở lòng của mình mà chỉ là họ đang chờ đợi một người thích hợp thật sự. Phụ nữ là vậy, họ cần an toàn hơn là chọn lựa bừa bãi để giải toả sự cô đơn của bản thân. Họ muốn có một người yêu họ từ trong ra ngoài, từ sự mạnh mẽ nhất đến những những lúc yếu lòng nhất của bản thân họ. Và người đó yêu luôn cả những dáng vẻ béo gầy thất thường của họ, yêu luôn cả gương mặt mộc nhợt nhạt chả mấy xinh đẹp này. Chờ đợi một người yêu luôn cả cái tính bướng bỉnh, khó chiều lại càng khó bảo hơn này của họ.

Đối với họ độc thân bao lâu cũng không là gì cả, đánh đổi thanh xuân này của mình để chờ đợi một người phù hợp. Nhưng với họ thà là đánh mất thanh xuân còn hơn là trao niềm tin, tin tưởng của mình nhầm chỗ. Trao hết con tim của mình cho một người khiến bản thân mình không dám bộc lộ tính cách, những điều vốn có của chính mình, lúc nào cũng phải lo lắng sợ mất họ. Vậy nên, phụ nữ hãy cứ chờ đợi người phụ hợp với mình thì hãy mở lòng nhé, rồi sẽ có người phù hợp và yêu ta một cách chân thân nhất. Chờ đợi có thể sẽ rất lâu nhưng vì hạnh phúc của bản thân mà có thể bất chấp mọi thời gian để đợi chờ một người. Người mà chúng ta cần là một người có đủ chân thành và có đủ sự bao dung để che chở cho ta những lúc khó khăn nhất.