Hix em đang gặp chuyện này điên lắm các chị ạ. Chuyện là em mới mua đất và xây nhà xong mà nhà em gặp ngay phải nhà hàng xóm bên cạnh thối nát dã man luôn ý. Mình mới về lên em cũng chưa dám nói gì nhiều. Cái cục nóng điều hòa nhà ông ý chĩa thẳng sang trước của nhà em làm trong đất của nhà em mà khi nhà em bảo ông ý là chú chuyển cái cục nóng này đi giúp cháu với thì ông ý bảo ông ý tính cả rồi không ảnh hưởng gì đến nhà em cả trong khi nó lù lù trước mắt sát tường nhà em luôn, mà đắt thì lắp bên đất nhà em thì các chị bảo nó có điên không cơ chứ. Ai vào nhà em người ta cũng phải hỏi sao lại để cái cục nóng ở đây như thế này, sao không bảo người ta chuyển đi.

Tiếp theo nữa là vấn đề đổ rác các chị ạ, em thì nhà em có một khoảng sân trước nhà rất rộng là lối đi chung của các nhà bên trong ngõ nhà em và hiện tại chưa có ai về ở cả nên hiện tại nhà em toàn quyền sử lý. Cái gì thì em có thể nhân nhượng nhưng riêng caisc huyện đổ rác sang đất nhà em là em không bao giờ chấp nhận rồi. Hôm đấy bà ý sang nhà em chơi em nói luôn , xe cộ các thứ thì bác có thể để sang sân nhà cháu thoải mái không có vấn đề gì nhưng riêng rác rưởi là cháu không cho để. Thế mà bà già ý bà ý chối bay luôn các chị ạ, thế nó mới hay cơ chứ, rõ ràng đấy là cái sô rác nhà bà ấy chứ nhà ai đâu hôm nào em chẳng gặp thế mà bà ý cãi ngay cơ chứ. Em cũng bó tay với thể loại này luôn.