Năm nay em mới lớp 10 nhưng đã có một điều bất ngờ xảy ra và điều này khá là vô lý. Đó là em đã phải lòng thầy giáo dạy quốc phòng bọn em. Thầy khá trẻ,vừa mới ra trường, ngoại hình tuấn tú,tính cách cũng có phần dễ thương đáng yêu. Thực sự mà nói thì em phải lòng thầy không phải là vì ngoại hình mà là vì tính cách của thầy và cũng cả cách thầy đối xử với em. Cách đối xử hoàn toàn khác. Thầy luôn mỉm cười nhẹ nhàng với em, luôn hỏi han,quan tâm. Thầy luôn gọi em lại giúp thầy việc gì đó, nếu có mình em và thầy ở đó mà thầy nhờ thì cũng không có gì nhưng khi ấy có rất nhiều bạn em ở đó và có cả bạn Bí thư đứng cạnh nhưng thầy vẫn gọi em. Thầy luôn xoa đầu em những lầm em cười khi nói chuyện với thầy. Có lần khi mấy đứa lớp em hỏi thầy về việc thầy có bạn gái chưa, thầy đã quay sang nhìn em cười một lát rồi thầy nói " thầy chưa,30 tuổi thầy mới lấy!" Nói xong thầy vẫn nhìn em cười. Khi kết thúc tiết học, trước lúc ta khỏi lớp, thầy đã xoa đầu em... Em thực sự cần một sự trợ giúp cực lớn từ mọi người!!!