Gửi thanh xuân, gửi những chuyến đi dài hồi ấy. Gửi thêm mùa hài hước, chúng ta lại sống cùng mùa dịch nữa.

Tuổi trẻ mà, nếu không muốn ướt lạnh dưới những cơn mưa rào thì cũng phải là chuyến đi xa. Đi để lấp đầy những chông chênh vấp ngã, đi để giữ lại ký ức vẹn tròn của lứa tuổi đẹp nhất đơì người.

Nhớ hôn,ngày ấy, bạn và “thanh xuân rực rỡ” của mình đã bước qua bao nhiêu con đường, lạc bước ở bao thành phố xa xôi ở vài nơi nào khắp thế giới ngày trước mùa dịch bệnh…Để sau này, khi ngồi lại ngắm nhìn tuổi mộng mơ, bạn sẽ kể cho ai đó nghe vài kỷ niệm ở những miền đất lạ, những lần một mình dạo bước muôn phương thật sự thú vị thế nào, hoặc đơn giản cũng chỉ là để thấy mình không nợ thanh xuân những chuyến đi nào hết, đúng không nè?

Tình nguyện viên là gì? Tham gia làm tình nguyện bạn nhận được gì?

Lại lần nữa, chúng ta vui buồn cùng dịch, xem như cũng đã quen, cũng đã cho mình ít nhiều kinh nghiệm, bảo vệ bản thân lúc này cũng là trách nhiệm với cộng đồng đấy nhé. Mong muốn nhiều lắm, cứ để lại đây rồi mong cầu những điều tốt đẹp đến gần bởi mình là mình thích cứ đi thôi, nhưng chưa phải lúc này.