EM SẼ LẤY CHỒNG - MỘT NGƯỜI ĐÀN ÔNG EM KHÔNG YÊU!

18t... Em lao vào yêu như điên dại, mặc kệ bố mẹ ngăn cấm, mặc kệ xã hội chỉ trích... Bất cần mọi thứ & chỉ cần anh...

21t... Em có bầu... Thật khó khăn để quyết định giữ con lại... Sau trên dưới 10 lần lên lên xuống xuống... Đến tận cửa phòng sản rồi e vẫn bật khóc quay về... & em giữ con!

22t... E sinh con... Không thể sinh thường vì cơ thể quá non nớt, quá yếu.. Sau 2 ngày đau đớn ngất lên ngất xuống, con em đã chào đời - bằng phương pháp mổ cấp cứu ( vì e kiệt sức )....

23t... Vượt qua mọi rào cản mọi khó khăn ( như phim HQ í ) ... Em & a được chấp nhận.. Những tưởng mọi khó khăn đã qua... Em sẽ có một gia đình hạnh phúc.. Ấm cúng - sau hàng loạt những hi sinh của em.. Đánh đổi tương lai... Đánh đổi danh dự... Đánh đổi tự trọng.... & cuối cùng mình vẫn xa nhau... Em ko còn gia đình ấm cúng ấy nữa... Cũng chẳng còn ước mơ.. Chẳng còn hoài bão như xưa... Em trở thành một bà mẹ đơn thân!!! Điều mà bất kì cô gái trẻ nào cũng vô cùng sợ hãi...

24t... Sau một năm dằn vặt.. Một năm đau khổ.. Một năm đắm chìm vào u uất.. Một năm chui trong cái vỏ bọc do chính mình tạo ra... Có lẽ là do xấu hổ... Do sợ người khác chê cười... E bắt đầu biết vui! Ban đầu chỉ là niềm vui gượng gạo.. Chỉ là những nụ cười xã giao.. chỉ là những cuộc nói chuyện vu vơ nhưng hờ hững.. E bắt đầu biết để í đến ai đó...!!!

Em thử bước ra khỏi cái vỏ của chính mình, em nói chuyện.. Em đi chơi.. Em làm mọi thứ e thích.. Nói mọi điều e muốn.. & e thử nói chuyện với ai đó, Thử đi coffee, xem phim, du lịch & e chợt nhận ra một điều.. Họ luôn có suy nghĩ.. Em là lựa chọn của họ =)))) cứ như là họ đã ban cho bà mẹ đơn thân này một cơ hội trời cho :)))

Họ coi e như một kẻ thất bại.. Thiếu thốn tình cảm.. Thèm khát thể xác =))) &:

E xin phép được cười khẩy & vẩy vài dòng cho cái "lũ đàn ông" nông cạn nghĩ rằng em như thế!

Xin lỗi nhưng những "thằng" như các anh cần biết rằng các anh chỉ là những "sự lựa chọn" là do em từ bỏ & e "chọn lựa lại" chứ ko phải do em ko tốt mà bị ruồng bỏ!!!!

Đừng coi phụ nữ là "đồ chơi"... Thích thì dùng ko thích thì bỏ.. Đừng coi người phụ nữ đã qua một lần đò là người có thể coi thường... Là cần cái thứ tình cảm kiểu "ban phát" kiểu "ơn huệ" :)))))

Đừng quên rằng chính các anh cũng có thể trở thành "đồ chơi" cho phụ nữ!!! & đã rồi đấy!!! ^^

Em đâu còn là mấy đứa con gái chíp chíp nghe vài lời ong bướm mật ngọt, nhận vài ba đôi giầy vài ba cái túi xách rẻ tiền & mấy bộ đồ chợ là sẵn sàng nằm ngửa?

Em là mẹ! Một bà mẹ rồi đấy! Các anh nghĩ rằng qua bao nhiêu sóng gió, bao nhiêu cay đắng tủi nhục.. Em vẫn còn NGU như trước ?!?!? =))) vẫn lao đầu vào yêu điên dại.. Vẫn lao đầu vào dâng hiến tất cả như xưa? Haha.. Nhầm to rồi.. Quá sai lầm rồi.. LOVE IS NOT FREE!!! Con gái có cái giá của con gái & đàn bà cũng có cái giá của họ!!!!

Phải! Em thích tiền!!! Nhưng...

Em không phải đứa con gái ỉ lại! Không phải đứa con gái thực dụng.. E hoàn toàn độc lập.. Hoàn toàn có thể đứng vững trên đôi chân của mình.. Mà cụ thể là em tự kiếm được tiền & có thể tự làm đại gia cho chính em!!! Em ko quá giàu nhưng cũng chẳng nghèo đến mức phải vì tiền mà làm "trò vui" cho người khác :))) ừ a nhiều tiền nhiều của, Cac a quyền cao chức trọng.. Người ta sợ cac a ng ta nể cac a.. Nên các a mặc định cho mình là tất cả - là cái rốn của vũ trụ