Cuộc sống thì mỗi người đều có những nhu cầu sống riêng. Có người vì muốn cải thiện cuộc sống của chính mình, muốn kiếm được nhiều tiền để có thểm vượt qua cái khó khăn của mình. Có người nợ nần nhiều nên cũng đổ dồn hết 100% sức lực để kiếm tiền... và cũng rất nhiều vấn đề khiến chúng ta phải quan tâm, đau đầu, lo lắng. Mọi người có công nhận với mình mọi thứ chúng ta luôn quay xung quanh vấn đề kiếm tiền không? Nhiều khi mọi thời gian chúng ta đều dành cho công việc, hết công việc thì con cái chồng con, còn bạn nào chưa có gia đình thì chắc chắn là bận cho tình yêu hoặc các cuộc vui chơi với bạn bè. Nghĩ tới là thấy không còn thời gian dành cho bố mẹ hay người thân gì nữa rồi. Nhiều khi lúc đó mình còn nghĩ nhiều lúc chẳng dành chút thời gian cho những mối quan tâm khác, thậm chí chẳng có thời gian để nghỉ ngơi. Nếu rơi vào lối suy nghĩ này thì chắc là có gì đó là không ổn ở đây rồi. Có phải bạn luôn nghĩ bản thân sẽ luôn chọn xây dựng sự nghiệp lâu dài hay không? Tất nhiên không phải ngày 1 hay ngày 2 là bạn sẽ đạt được thành công như bạn muốn. Để đi đường dài, đi xa và đạt được nhiều thứ thì chúng ta phải luôn cần sự cân bằng. Chúng ta dùng hết sức để kiếm tiền nhưng lại không màn tới sức khỏe của bản thân. Chưa kể bạn cũng bỏ quên mất việc dành thời gian hơn để bên cạnh bố mẹ mình. Bạn thử nghĩ xem nếu như tới ngày bạn kiếm được nhiều tiền mang về nhưng ba mẹ không còn ở đó nữa thì sao? Vậy tiền lúc đó có mua lại được khoảng thời gian bên cạnh bố mẹ nữa hay không? Kết nối với những người cùng mối quan tâm... Hãy khám phá thế giới xung quanh của chính mình, và hãy dành thời gian cho người thân thương yêu mình. Đây cũng là cách để bạn có thể hiểu chính mình hơn, qua từng tháng, từng năm. Nhờ đó, hạnh phúc hơn với những lựa chọn, quyết định của mình. Nên nhớ một điều tiền mất đi có thể kiếm lại được, còn ba mẹ thì chỉ có một và không bao giờ tìm thấy được nữa. Đừng để mọi thứ trở nên quá muộn!