Thực ra thì trước giờ mình vốn không tin chuyện có tình bạn khác giới giữa nam và nữ. Nhưng mà cho đến một ngày chính mình lại là người trong câu chuyện đó. Mình với bạn ấy chỉ biết nhau trên mạng xã hội thôi, vì những sở thích chung chung với nhau mà chơi được cùng nhau. Ở chung một thành phố vậy mà chẳng bao giờ gặp mặt. Thế nhưng đi xa hay đi chơi đâu cũng nhớ về nhau, nhất định sẽ có quà cho nhau. Nhưng mà không gặp mà đưa tận tay đâu, ngộ lắm, sẽ gửi đường chuyển phát hay gì đó, nói chung là gián tiếp.

Rồi chơi với nhau vài năm rồi cũng mới gặp, cũng vẫn yêu quý nhau và hay trò chuyện. Chẳng nói gì về chuyện cá nhân cả, cũng chẳng để than thở những điều tiêu cực. Chỉ là những câu chuyện chó mèo hay cả sách vở, phim ảnh hay những điều thú vị đang diễn ra hằng ngày, những điều nho nhỏ bình yên thôi.

Mình thấy có tình bạn khác giới giữa nam và nữ đó, tùy vào cảm nhận của mỗi người, tùy vào việc người ta đối xử với nhau như thế nào và đối xử với người bên cạnh mình như thế nào.

Bản thân mình thì thấy, có một người bạn cũng rất vui, biết thêm nhiều điều và cũng coi như có một chỗ để mà thấy cuộc đời còn có nhiều niềm vui, nhiều người ở bên vậy đó.