Mất đi niềm tin về tình bạn chẳng dám tin ai nữa, chẳng dám chia sẻ những câu chuyện vui buồn vs ai cả, một mình gồng gánh chịu đựng hết những áp lực của cuộc sống.

Có người từng là người bạn rất thân, phải nói thân như chị e vậy nhưng chỉ vì một lí do là "cùng thích một người " rồi sao. Tình bạn đó nhạt dần và cuối cùng chả ai nói với ai câu nào.... Xa dần tới mức hơn người dưng. Có thể nói vài hôm trước tôi cố gắng bắt chuyện chúng ta cũng chỉ nói vài câu thôi. Tôi cứ lầm tưởng rằng chúng ta đã quay lại như lúc trước là bạn tốt của nhau nhưng đó chỉ là tôi nghĩ thôi. Người bạn đó thì sao? Thế giới của cậu ấy vốn không  muốn có tôi làm bạn,không có tôi cậu sẽ thoải mái hơn. Cũng có thể nói là tôi lại một lần nữa ôm mối thất vọng về tình bạn này rồi.

Đối với một số người, họ có thể coi đau khổ nhất là trong tình yêu nhưng có thể nói tôi đau khổ trong tình bạn hơn là trong chuyện tình cảm nam nữ.Có thể do tôi suy nghĩ nhiều nhưng cảm giác với những chuyện gần đây là không thể sai. Cũng chỉ còn hơn nửa năm học nữa thôi chúng ta sẽ chẳng bao giờ gặp nhau nữa đâu tạm biệt người "bạn ", rồi mỗi người sẽ có những dự định riêng của bản thân chứ chẳng còn có cơ hội mà gặp nhau nữa đâu, mà có cơ hội thì cũng chẳng thể hàn gắn nổi vết rạn nứt giữa tôi và cậu.

Tôi cũng chỉ hi vọng cậu sẽ thành công và  hạnh phúc với những gì cậu đã lựa chọn. Cảm ơn câu vì đã từng làm bạn thân của tôi, đã từng chơi đùa, chia sẻ cùng tôi, đã từng thức xuyên đêm để trò chuyện cùng tôi. Hãy để nhunwgxkir niệm của chúng ta trôi vào miền kí ức nhé.