Sau bao lần thử nghiệm nhiều cách, cuối cùng tay chân rồi các vùng chai sạn, thâm đen lì đầu đã bay sạch rồi. Có ai tò mò công thức thì mời vào tham khảo ạ.

Chán ghét làn da mình những vùng đầu gối, khuỷu tay cho đến vùng đùi mông dưới, mình thử nghiệm theo nhiều cách trên mạng hướng dẫn nhưng vẫn không có tiến triển gì lắm. Có lúc thử dùng muối tắm nhưng rát da quá không dùng nữa, cũng có thử dùng bã cafe nhưng vẫn không thấy hiệu quả, yến mạch sữa tươi cũng thế, chỉ thấy mềm mịn một tý còn làm trắng sáng khuỷu tay đầu gối trị thâm thì không.

Nhưng, dạo gần đây, rút kinh nghiệm sau nhiều lần thất bại, mình đã tìm ra một công thức trị thâm ngon lành. Mình muốn lên đây chia sẻ để mọi người thử:

hình ảnh

Ảnh minh họa. Nguồn: Internet.

Chu trình mình  dùng là tắm bằng sữa tắm + tẩy tế bào chết bằng baking soda và dùng  dưỡng thể để dưỡng ẩm cho da. 

CÔNG THỨC TẨY TẾ BÀO CHẾT

Baking Soda có tác dụng kháng khuẩn rất tốt, giúp làm sạch bề mặt da và loại bỏ những tế bào chết trên da nhanh chóng. Baking Soda kết hợp với chanh giúp trị mụn và làm sáng da, loại bỏ sắc tố đen trong các tế bào da, từ đó làm giảm vết thâm rõ rệt.

Nguyên liệu cần chuẩn bị: Bột Baking Soda, 1 quả chanh tươi.

Cách thực hiện siêu đơn giản nha cả nhà:

• Trước tiên, làm ơn rửa sạch tay, rửa chanh và tráng nước sôi các dụng cụ
  • Chanh rửa sạch, vắt lấy nước cốt và Trộn đều cùng một chút bột Baking Soda đến khi thu được hỗn hợp sệt.
  • Tắm sơ làm sach vùng mông, đầu gối, khuỷu tay với nước, lau khô bằng khăn mềm
  • Thoa hỗn hợp này massage vùng mông đặc biệt massage kĩ ở những vùng thâm sạm.
  • Mát xa hoặc để yên hỗn hợp lưu lại trên da khoảng 10 phút rồi rửa lại thật sạch với nước.

Lưu ý, chúng ta nên áp dụng cách này 2-3 lần/tuần để loại bỏ lớp da chết thôi. Sau dó kết hợp thêm dưỡng ẩm trắng da như bước kế tiếp.

Nếu được thì thêm tí mật ong vào cho đỡ khô da nữa nhé!

hình ảnh

Ảnh: Internet

CÔNG THỨC LÀM TRẮNG 

Đừng nghĩ là chúng ta tẩy tế bào chết càng nhiều thì da sẽ sáng trắng ra nhé! Mình đã lầm tưởng như thế trước đó, mình cứ chỉ biết đâm đầu vào việc tẩy tế bào xong da chỉ có mỏng đi không có lợi lắm. Mình nhiều lần bị thất bại là do không biết dưỡng thêm cho da. Có 2 cách để dưỡng da trắng lên:

Cách 1: Dành cho các cô nàng chăm chỉ, các bạn search thêm công thức mặt nạ trắng da từ sữa chua nha đam/sữa chua nghệ. Hai công thức này dùng mỗi ngày sau khi tắm, hoặc sau khi tẩy tế bào chết để làm dịu da và làm mờ vết thâm sạm không tốn kém.

Cách 2: Dành cho ai lười giống mình, mọi người mua sữa dưỡng thể trắng da của các thương hiệu uy tín như Vaseline, Hazeline, Nivea để dưỡng nha. Vẫn cứ tẩy tế bào chết 2 lần/tuần và đều đặn thoa lotion mỗi đêm, sau 1 tháng thôi là thấy mấy vùng chai sạn ấy mềm mịn trắng ra còn toàn thân cũng mịn thơm hồng hào như da em bé.

hình ảnh

Các sản phẩm phù hợp túi tiền, dưỡng da toàn thân cũng khá tiện lợi. Ảnh: Internet

Tổng hợp.