Deadline thì lúc nào cũng có mà trễ deadline thì không ai muốn cả, vì thế mà có rất nhiều người phải thức đêm rất nhiều hôm làm do mắt bị tình trạng quá tải từ đó sẽ ít nhiều dẫn đến tình trạng xuất hiện quầng thâm mắt. Khiến cho người khác khi nhìn vào sẽ cảm thấy rằng ta đang rất là mệt mỏi, xấu xí, uể oải cả. Vì thế mà hôm nay mình xin được chia sẻ một số tips giúp trị quầng thâm mắt cho mọi người nhé.

1. Sử dụng túi trà

Trước đây mình đã từng sử dụng qua và thấy rất là hiệu quả luôn á, túi ra khi mà chúng ra nấu xong để nguội rồi sau đó đắp vào 2 đôi mắt của mình đợi khoảng 15 phút đến 20 phút

3 cách trị thâm quầng mắt siêu hiệu quả với dưa leo

2. Dưa leo

Cái tên nào không hề là xa lạ với những chị em trong khoảng làm đẹp từ các nguyên liệu tự nhiên. Bởi tác dụng của dưa leo giúp làm cho da vẻ trắng mịn hồng hào đồng thời cũng giảm vùng quầng thâm mắt của bạn nữa. Và hãy nhớ là đắp khoảng 15p rồi sau đó rửa bằng nước sạch nha

3. Chăm sóc cho giấc ngủ cũng như có một lối sống lành mạnh và khoa học hơn

Bạn nên biết sắp xếp thời gian hợp lí, cần có những thời gian để nghỉ ngơi tránh để cơ thể làm việc một cách quá tải từ đó để lại nhiều trường hợp không hay. Ăn nhiều trái cây cũng là cách giúp ta bổ sung thêm nhiều vitamin, chất bổ để giúp cho giấc ngủ được ngon hơn

Mình hi vọng là chỉ với vài tips đơn giản sau đây thì có thể giúp mọi người thoát khỏi tình trạng bị quầng thâm gấu trúc. Cảm ơn và chúc mọi người một ngày tốt lành