Không biết chị em tuổi 30 có quan tâm đến làn da dễ bị xuống cấp, dễ bị lão hóa hay không? Và thực sự muốn cải thiện một làn da sáng hơn.

Mình 30 tuổi, da không đen, về cơ bản cũng trắng (trắng vừa chứ không trắng quá), nhưng cũng bị ăn nắng và khá lười biếng chăm da, nên quả thực da cũng không được đẹp và thua kém bạn bè dữ lắm.

Nghe nói có rất nhiều cách làm trắng da từ những nguyên liệu tự nhiên, mình thử áp dụng 2 cách và quá hiệu quả lên ngoi lên đây chia sẻ với bạn bè. Mình thích cái gì gọn nhẹ, chứ lỉnh kỉnh mình lười lắm, nên cách của mình như sau:

1/ Mặt

- 1 tuần mình tẩy tbc 1 lần cho mặt (tốn có vài phút).

- Mỗi ngày mình đắp mặt nạ mật ong: Mỗi ngày luôn cả nhà ạ! Vì da mình là da thường, không có dầu, cũng có vẻ ko mịn màng lắm nhưng hơi khô ấy, nên mình đắp mỗi ngày. 

Cách 1-2 bữa thì mình vắt thêm xíu chanh vào trộn chung với mật ong rồi bôi lên mặt, vì chanh cũng có tác dụng làm trắng da. Nhưng mình chỉ dùng chanh 2 lần/tuần thôi vì chanh có tính axit cao, dùng vừa sẽ không hại da.

Chừng 20p-30p rửa lại là xong, lúc có chanh thì vắt thêm chanh, chẳng phải làm như khoai tây hay mấy thứ khác, xay ra trộn này kia, mệt lắm.

hình ảnh

Ảnh Internet.

- Tối mình có bôi kem dưỡng hợp với da, có tính dưỡng trắng nữa rồi đi ngủ.

- Sáng trước khi đi làm thì mình bôi vài giọt argan oil nguyên chất 100%. Tinh dầu này có tính giữ ẩm , phục hồi da nên mình ngồi máy lạnh không sợ. Lâu lâu mình cũng bôi kem chống nắng chứ không thường xuyên, tại lười. Ngoài ra thì mình luôn che chắn kĩ lưỡng, không để da hở khi ra ngoài đường.

KẾT QUẢ:

Thành quả sau 3 tuần mình kiên trì là da mặt mình trắng sáng lên hơn trước rồi, cũng mịn hơn không tin vào mắt luôn ấy.

2/ Body

Vì da mặt trắng rồi nhưng cũng rất muốn da body cải thiện. Nghe nói có một vài cách rất đơn giản mà hiệu quả chính là:

Tắm bằng sữa tắm + oliu

Tắm bằng sữa tươi không đường

Tuần tẩy tế bào chết cho body 2 lần

Tắm xong khô là bôi kem dưỡng thể liền vì da dang mềm, dễ hấp thụ hơn.

Lúc nào siêng thì mình cũng tắm cám gạo nữa.

Mình trộn dưỡng thể với một ít dầu dừa, bôi lên da hằng ngày. Cùng thời điểm chăm với da mặt mà da body mình cũng lên tone luôn, dù chỉ một chút thôi.

KẾT QUẢ:

Đến khi lên cty, bạn bên nói da mặt mình sao trắng lên vậy, mình mới dám tin đó là sự thật. Trắng ở đây, là trắng sáng, trắng khỏe, chứ không kiểu trắng bệt luôn nè và da rất mịn nữa, thích lắm mọi người ơi.

Lưu ý là mọi người dưỡng gì cũng nhớ dưỡng cả da cổ nhé, da mặt với da cổ không đều màu cũng hơi kì. Chúc mọi người thành công.

Tổng hợp.