2 năm mình xài chắc tầm 4 tuýp retinol 1.0 và 1 tuýp tre 0.025 của o3gi, việc đen sạm là điều chắc chắn r, mấy tháng đầu xài da siêu đen và sạm, đi tắm soi gương mà y như rằng đầu ai gắn zô chớ ko phải đầu tui 😂 gặp ai cũng kêu đen. Mình cơ địa ko trắng nổi nên dưỡng sao cho nó hồi về lại tone cũ là vui lắm rồi. Khi mấy chị em trị mụn xong thì da có thể hồi về lại 1 ít nhưng như ban đầu luôn (hoặc trắng hơn) thì mình nghĩ phải cần dùng thêm đồ á.hình ảnh

Dưới đây là mấy thứ mình đã và đang xài (ko bán ko pr ạ, nên xin đừng hỏi mình chỗ mua, với mình đang bị hạn chế tính năng cmt nên ko tl mn được nha)hình ảnh

1. Kem chống nắng (ko thể thiếu)

Mình xài Elta MD 46 cho da dầu (sẽ bóng và nâng tone nhẹ nha, phải phủ thêm phấn). Mình thấy nó chống nắng tốt dù chỉ bôi 1lần/ngày, trộm vía ko mọc thêm nám, tàn nhang (mình bị 3 nốt tàn nhang nhẹ nhẹ ở mắt). Xài 4 lọ rồi ý😁

2. Vitamin C

Mình xài C peptide của o3gi, đã dùng qua nhiều loại nhưng dừng ở lọ này. Ưu điểm là dưỡng trắng nhẹ nhàng, từ từ, ko bị oxi hóa nên ko cần bỏ tủ lạnh. Xài 3 lọ rồi.

3. 5fx của o3gi, chứa arbutin tác dụng trị thâm, đều màu da. Mới dùng có 1 lọ mãi ko hết.

4. Chấm thâm Hirucas (xài 3-4 tuýp rồi) thâm mới rất nhanh mờ nhé, đáng tiền ạ, dễ dàng mua được ở nhà thuốc. Lâu lâu có xài cc melano thấy cũng ok nhưng hơi chậm, bôi lên hơi khó thấm.

Chia sẻ từ bạn: Tiếng Trung Mĩ Huyền