Phong cách ăn mặc không chỉ giúp bản thân thêm xinh đẹp, tự tin hơn mà còn giúp che những khuyết điểm trên cơ thể của chị em chúng mình. Điển hình như 4 kiểu áo sau đây, chị em cứ diện là đảm bảo vừa xinh vừa giúp trông gầy đi 5kg.

1. Áo blouse cổ chữ V

Có thể nói, áo cổ chữ V sinh ra là dành cho những cô nàng có thân hình hơi đẫy đà, vai thô. Kiểu cổ áo này không những giúp thu nhỏ thân trên, giúp vóc dáng trông thon gọn mà còn vô cùng thời thượng đấy nhé! kết hợp thêm với dáng áo blouse chắc chắn sẽ khiến chị em trông trẻ trung mà vẫn không kém phần ngọt ngào, tinh tế đâu nhé!

hình ảnh

Ảnh: Internet

Chưa kể, kiểu áo này cũng rất dễ kết hợp với các mẫu quần như ống đứng hay ống rộng, chân váy suông… Dù là trơn hay họa tiết hoa đều vô cùng thích hợp với chị em công sở muốn hack dáng, có vẻ ngoài thanh lịch hơn.

2. Áo blouse nhấn eo nhẹ

hình ảnh

Vẫn là áo blouse năng động, nữ tính nhưng nếu được nhấn eo nhẹ sẽ giúp vóc dáng của chị em trông thon thả, cao ráo, chân thêm dài hơn bội phần.\\\\\\\\Một ưu điểm khác của kiểu áo này chính là không cần sơ vin nên không tạo cảm giác nóng nực, chị em chỉ cần kết hợp với chân váy hay quần ống rộng là có ngay một diện mạo xinh đẹp mà không kém phần nghiêm túc, thanh lịch rồi...

3. Áo sơ mi oversized nhưng không quá rộng

Những chiếc áo cộc tay tuy mát nhưng không được nhiều chị em ưa chuộng, vì rất dễ làm lỗ khuyết điểm bắp tay to. Một gợi ý hay dành cho chị em chính là hãy chăm chỉ diện kiểu áo sơ mi oversized nhưng không quá rộng nhé! Kiểu áo này không những giúp che đi những khuyết điểm như vòng 2 kém thon gọn, bắp tay to, vai thô… mà còn nâng tầm phong cách giúp chị em thêm sang nữa đấy!

hình ảnh

Khi diện kiểu áo này chị em nên lựa chọn những mẫu áo không quá rộng, càng rộng thùng thình càng khiến chị em dễ trông luộm thuộm. Ngoài ra, chị em cũng nên ưu tiên chọn những chiếc áo có màu sắc ngọt ngào tạo cảm giác mát mẻ như trắng, hồng pastel, xanh ngọc… tránh diện những gam màu choét như đỏ, cam trong ngày nắng nóng nhé!

4. Áo dáng lửng

hình ảnh

Để không phải sơ vin cho thêm nóng nực, chị em nên "thủ sẵn" vài chiếc áo dáng lửng trong tủ đồ. Hãy ưu tiên chọn những mẫu áo có chiều dài vừa đủ để lộ phần cạp cao, giúp kéo dài đôi chân và tổng thể vóc dáng thêm phần cao ráo hơn.

5. Áo thun tối màu

hình ảnh

Ngoài 4 kiểu áo trên, chị em cũng có thể diện thêm áo thun tối màu để vóc dáng thêm gầy và cá tính hơn. Với áo thun, chị em có thể tha hồ kết hợp với quần âu, quần jeans ống đứng, chân váy dài rồi sơ vin gọn gàng, chỉn chu nhé!

Tổng hợp