Nhờ trợ thủ thần thánh sau, chị em không phải mấy thời gian ngồi tô vẽ cũng chẳng cần tìm đến công nghệ phun thêu tốn kém vẫn có thể sở hữu một đôi chân mày đẹp tự nhiên, ngây ngất…

Lông mày là thứ không thể thiếu, vừa tạo nên thần sắc cho gương mặt, vừa giúp chị em trông sắc sảo và tự tin hơn. Tuy nhiên, không phải ai cũng may mắn sở hữu hàng chân mày đậm và sắc nét cả. Những chị lông mày thưa và mỏng thường xuyên mất thời gian trong khâu make up hoặc đầu tư đi xăm, phun chân mày. Song không phải ai cũng có thể tự vẽ cho mình một đôi lông mày chỉn chu sắc nét. Thậm chí, đã có không ít trường hợp siêu hậu đậu gây cười với hàng lông mày vẽ xiêu vẹo, hay to như sâu róm... Thậm chí, có chị còn gẩy sợi quá tay nhìn chẳng khác nào một hàng “chổi lông xù”.

Đừng lo, giờ đã có miếng dán chân mày 3D thật đến từng sợi giúp chị em dễ dàng có ngay một đôi lông mày chuẩn chỉnh trong phút chốc!

hình ảnh

Ảnh: Internet

Có thể nói, miếng dán chân mày 3D chính là bảo bối đối với chị em hậu đậu hay có hàng lông mày thưa mỏng. Nhìn mà xem, miếng dán được thiết kế chân thực đến từng sợi lông mày, nhìn kỹ cũng không thấy giả trân hay lộ liễu một chút nào cả.

hình ảnh

Với sự tiện dụng, bài đăng hình ảnh miếng dán chân mày 3D nhận được gần 4.000 lượt like cùng hơn 1.500 bình luận. Có chị thì nhanh tay tag bạn bè, người thân để… rủ gom mua chung, có chị thì hài hước chia sẻ kiểu: "Biết vậy hồi đó ráng đợi chừng 5-6 năm là khỏi cần xăm lông mày"; "Ủa, quá chời hợp luôn, lần đầu trong đời có lông mài lá liễu luôn"...

hình ảnh

Được biết, miếng dán chân mày 3D thực chất không phải là một sản phẩm làm đẹp quá xa lạ. Trước đây, chúng từng là sản phẩm hỗ trợ cho những bệnh nhân bị rụng cả tóc và lông mày do quá trình xạ trị. Nhưng phải đến khoảng thời gian gần đây, khi các chuyên gia trang điểm phát hiện ra cách dùng lông mày giả thay cho bước kẻ lông mày cầu kỳ thì chị em mới biết đến và sử dụng chúng rộng rãi.

hình ảnh

Để dùng miếng dán chân mày 3D rất đơn giản, chị em chỉ cần dùng keo dán mi để tán lên phần xương chân mày, che đi phần lông mày thật. Sau đó, tỉ mỉ dán sản phẩm đè lên chân mày thật của mình thế là xong. Ngoài ra, khi mua về chị em cũng có thể dùng kéo tự cắt lại dải lông mày giả để tạo dáng sao cho phù hợp với gương mặt hoặc nhu cầu riêng của mình. Theo nhiều lời quảng cáo, mỗi cặp lông mày giả chống thấm nước, có thể được dùng đi dùng lại hàng ngày, liên tục trong 4 tháng.

hình ảnh

Tuy nhiên, theo một số beauty blogger và chị em đã từng dùng thì để miếng dán chân mày được đẹp tự nhiên thì đòi hỏi chị em phải rất khéo léo và tỉ mỉ. Nếu không khéo, miếng dán khi lên chân mày thật sẽ bị lệch, thậm chí là có 1 lớp bóng nilon nhìn rất gượng gạo. Do đó, chị em phải dán thật khéo.

Nhìn chung, sản phẩm hay phương pháp làm đẹp nào cũng có những ưu khuyết điểm riêng biệt. Và nếu chị em vẫn muốn tự mình dùng chì, phấn bột để vẽ chân mày chuẩn đẹp và tự nhiên thì có thể tham khảo một vài mẹo sau:

• Khi kẻ lông mày, chị em không nên kẻ phần đầu chân mày quá vuông vức hay quá đậm, hãy đảm bảo đầu lông mày nhạt hơn so với các phần còn lại.
  • Không kéo chân mày quá dài hay cụp xuống quá nhiều vì sẽ làm mất đi độ tự nhiên.
  • Muốn kẻ chân mày tự nhiên, chị em cần chọn màu chì phù hợp với màu tóc. Hãy ưu tiên chọn các tông màu vừa phải như nâu, nâu xám, nâu đen hay nâu sáng... 
  • Tỉa chân mày định kỳ để có đôi lông mày gọn gàng mà vẫn tự nhiên.

Mong rằng với các thông tin trên chị em đã có cho mình một hàng chân mày chuẩn chỉnh và tự nhiên để khiến gương mặt của mình trở nên thần thái và cuốn hút hơn.

Tổng hợp