Bây giờ ra có nhiều bạn đang muốn là làm cho tóc của mình mau dài để mà có thể đón tết đúng không? Và tóc bạn ngắn, hay là do tóc bạc hết và bạn muốn tóc bạn được dài, mượt và dày hơn trong bông bền hơn chứ không có giống như là tóc cũ. Thì hôm nay mình xin chia sẽ cái bí quyết mà dưỡng tóc dài của bản thân của mình, và các bạn hãy nhớ xem bài viết này để áp dụng thử xem có hiệu quả giống như mình không nhé. Lúc trước thì tóc mình khá là ít, thậm chí nó còn rất là ngắn bởi vì mình đã từng cắt đi để xem để tóc ngắn có hợp không nhưng mà mình đã vô cùng hối hận. Và cho nên mình đã quyết định dưỡng tóc cho nó dài lại, nhưng mà cũng sắp đến tết rồi nó là mình muốn tóc mình nó dài nhanh hơn để kịp tiến độ để mà cho mình đón tết. Và cái cách này mình muốn chia sẻ cho các bạn thì chắc là sẽ có nhiều người biết đến công dụng của bưởi rồi đúng không. Và mình đã áp dụng cách này cũng đã gần hai tháng rồi và tóc của mình dài ra được khoảng 5cm và tóc con ra rất là nhiều, và nó cũng đã dài ra được kha khá rồi. Và cái bí quyết này mình cũng học từ những người khác ở trên mạng mà làm theo thôi, ai ngờ nó có công dụng thật sự đấy mọi người ạ. Khi mà bạn ăn bưởi thì bạn sẽ bỏ đi cái vỏ ngoài của nó đúng không, nhưng bây giờ nếu như bạn muốn tóc bạn dài thì đừng bỏ nó đi mà uống phí nhé.

Bạn hãy lấy cái vỏ bên ngoài của bưởi sau đó đun cho nước thật sôi và bắt đầu nấu cái vỏ bưởi đó lên, hãy đun nước thiệt sôi rồi mới thả vỏ bưởi vào nhé. Sau đó đập nấp lại trong vào 20-30' rồi hãy mở nó ra khi nào nước trong nồi hơi sệt sệt lại rồi lấy những tinh chất đó dùng để gội đầu. Một tuần thì chúng ta có thể gội hai lần, kết hợp với dầu xả mà Thương ngày chúng ta dùng để xả tóc để cho tóc thêm mềm mượt và chắc khỏe hơn. Nếu như chúng ta muốn là nó mọc nhanh hơn nữa thì hãy mua thêm một loại tinh chất xịt dưỡng tóc từ bưởi nó sẽ giúp cho tóc mọc dài và nhanh hơn. Nếu như mà chúng ta chỉ gội tinh chất bưởi không thì khoảng một tháng đến hai tháng thì chúng ta sẽ có được kết quả cho mình, nếu như chúng ta kết hợp với xịt dưỡng tóc bưởi thì chắc chắn là trong khoảng hai tuần thì sẽ có kết quả cho chúng ta thấy rõ. Hy vọng là các chị em phụ nữ có một mái tóc chắc khỏe, mềm mượt để mà đón tết thật vui vẻ nhé