Dùng khoảng 2 tuần thì những vùng da bị thâm sạm của mình ở vùng mông, khuỷu tay, bàn tay,...mịn và bay màu thấy rõ. 

1.    SỮA DƯỠNG THỂ HAZELINE DƯỠNG TRẮNG DA YẾN MẠCH DÂU TẰM (60K/CHAI 230ML) 

Thương hiệu thuộc Unilever nên an tâm về uy tín, chất lượng.

Đánh giá về các loại lotion cũ nhà hazeline, gần như mình đều xài thử và thấy khá ổn. Dạng kem lỏng, thấm vào da khá nhanh, không hề gây cảm giác bết dính. Loại ngọc trai màu hồng thơm và thoa xong da có chút óng ánh (có thể là nhờ chứa thành phần ngọc trai). 

hình ảnh

Ảnh minh họa. Nguồn Internet 

Loại mới nhất là kem dưỡng chứa yến mạch và dâu tằm, 2 thành phần giàu  carbohydrate và vitamin C có tác dụng dưỡng  trắng da khá tốt đấy nhé! Loại này thì cũng ngang giá so với 2 loại cũ nhưng đáng thử nhé! 

Em này hợp hầu hết mọi loại da và độ tuổi. Tuy nhiên, lời khuyên là bạn nên che chắn tốt khi ra ngoài nhé loại mỹ phẩm nào giàu vitamin C cũng dễ bắt nắng cả nên phòng ngừa trước thì tốt hơn.

2.    SỮA DƯỠNG THỂ NIVEA DƯỠNG TRẮNG PHỤC HỒI, CHỐNG NẮNG SPF30 (GIÁ 150K/CHAI 350ML) 

Công thức dạng Serum thấm nhanh & không gây nhờn rít luôn là ưu điểm của lotion nhà Nivea. Mình thích Nivea ở 1 điểm nữa là mùi hương không quá nồng, mùi nhẹ nhàng để thư giãn khi ngủ.  Có rất nhiều sản phẩm tạo mùi thơm nồng nàn thì thích đấy nhưng lâu lâu thời tiết thay đổi, mũi viêm xoang và da hay nhạy cảm như mình dễ gây ngứa da mình sợ lắm nên thường xài nivea an toàn hơn. Chứa chiết xuất từ quả Camu Camu, được chứng minh có hàm lượng Vitamin C cao rất nhiều lần so với các loại sản phẩm dưỡng da khác. 

hình ảnh

Em này cũng có cải tiến ở  khoảng chỉ số chống nắng SPF30 giúp bảo vệ da khỏi tác hại ánh nắng. Mình dùng Nivea khá nhiều dòng thì thấy không ăn nắng, tuy nhiên mọi người cũng không nên quá lơ là, nhớ che chắn bằng cách đeo găng tay, áo khoác đầy đủ nha.

Bằng không, chỉ nên thoa ở vùng da không tiếp xúc với ánh nắng mặt trời như vùng đùi, mông, cổ, bụng, lưng,...

3.   SỮA DƯỠNG THÊ LOVE BEAUTY AND PLANET MURUMURU BUTTER  & ROSE ( GIÁ 150K/CHAI 400ML)  

Một sản phẩm khá mới nhưng nếu như bạn yêu thích những sản phẩm dưỡng da có  nguồn gốc thiên nhiên thì chọn em này.

hình ảnh

Khác với 2 em sữa dưỡng thể của Nivea và Hazeline ở chỗ em này tập trung ở khoản cân bằng ẩm nhiều hơn là dưỡng trắng. 

Thành phần chính nổi bật là chiết xuất bơ Murumuru giúp dưỡng ẩm cho da, hỗ trợ điều trị da khô nứt nẻ, vảy nến, chàm… Bơ Murumuru cũng giúp làm sáng da, giúp hạn chế tình trạng da xỉn màu.

Dù không phải quá nổi trong giới dưỡng trắng da nhưng em nó cũng là một ứng cử viên sáng giá nhé! Nhất là những bạn có nhiều vấn đề về da, không tiện sử dụng những mỹ phẩm chứa quá nhiều thành phần hóa học dưỡng kích trắng.

Không chỉ mình mà cũng rất nhiều đánh giá tốt trên các kênh TMĐT. 

4.    SỮA DƯỠNG THỂ BATH AND BODY WORKS

Nhắc về body lotion có mùi hương thì mình ưng nhất những dòng của Bath and Body Works. Ưu điểm của em này là thơm quá dễ chịu, mình có cảm giác hãng này dành hết tâm huyết để điều chế ra sản phẩm dưỡng đáp ứng yêu cầu thơm thơm của phụ nữ.  

hình ảnh

Có mùi hương trái cây, hương hoa, kể cả những hương giống như vị kem vani, vị kem quế,...Nói chung là không có điểm nào chê về hương thơm của nó, thơm lừng mà không gắt mũi, không gây mùi phản cảm và còn lưu hương khá lâu.

Nếu nói về dưỡng trắng thì em này xếp hạng trung bình, không có gì vượt trội. Dạng kem cũng hơi đặc hơn 3 loại trên một tí nhưng về độ dưỡng ẩm và làm mềm da thì siêu ổn. Khả năng làm mềm da những vùng bị chai là ok đấy nhé! Mình đã dùng trong mấy năm qua thì xin lưu ý một điều là nên tìm chỗ uy tín mà mua nhé (sản phẩm KHÔNG bán tại siêu thị như các loại khác). Bởi vì sản phẩm này làm giả thì nó bị đặc kem và mùi khó chịu lắm. 

Tổng hợp.