Khi được tìm hiểu về các quá trình giảm cân thì mình mới biết rằng mọi dáng người chúng ta đều khác nhau và hầu hết được chi ra làm 4 dáng người là: dáng quả lê, dáng quả táo, dáng hình chữ nhật, và đồng hồ cát. Dáng người quả táo là tròn trịa eo to dễ béo bụng, phần trên nhìn to nhưng từ đùi trở xuống thì lại bé và kế hoặch để khắc phục đi vóng dáng quả táo này là bạn nên tập những cái có động tác nặng như plank, gập bụng, hít đất. (nhớ là hãy kiên trì và đừng bỏ cuộc giữa chừng nhé) Với dáng quả lê vai hẹp ngực nhỏ đùi to, dễ bị béo đùi và bài tập để khắc phục là ta nên tập những bài squat, chạy bộ, đạp xe đạp và tập ta cho tay của mình.

hình ảnh

Dáng đồng hồ cát là eo thon, ngực và hông nở dễ béo đùi và tay và các bài tập để khắc phụ là luyện tập cardio thường xuyên, đạp xe đạp, đi bơi, đi bộ thường xuyên. Cuối cùng là vóc dáng hình chữ nhật là người cao gầy, ngực và hông nhỏ, không có đường cong nên tập luyện squat, đi bộ cầu thang hơn là đi thang máy. Các bạn hãy nhớ là tập luyện thường xuyên, kết hợp cùng chế độ ăn uống thì nó sẽ hiệu quả hơn, còn nếu chỉ lo tập mà ăn uống một cách quá đà thì thật sự nó sẽ không giú bạn thay đổi vóc dạng được đâu và nhớ là cũng nên ăn nhiều trái cây, chất xơ thay thế tinh bột nhé. Hi vọng những chia sẻ của mình sẽ giúp ích cho bạn và chúc bạn một ngày tốt lành..