Nếu như mà mọi người ra vào có hoàn cảnh mà bắt gặp người yêu của mình cắm sừng mình thì phải làm như thế nào? Đương nhiên đây là một câu hỏi rất là nhạy cảm đối với tất cả mọi người, bởi vì không ai muốn bản thân mình rơi vào có hoàn cảnh đó. Nhưng bản thân của mình không may gặp phải có hoàn cảnh như vậy. Hai chúng mình đã quen nhau cũng đã được hai năm rồi, và cả hai có rất là nhiều kỷ niệm đẹp ở bên nhau, và đến khi mà bản thân của mình phải đi làm để trang trải cuộc sống. Lúc đó thì cả hai đứa mình cũng gặp nhau khá là ít, tại vì do bản thân của mình đi làm và người yêu mình cũng đi làm cho nên là cả hai ít khi gặp nhau lại, có khi một tháng chỉ gặp một hai lần mà thôi. Thì chắc có lẽ là do khoảng cách, và ít gặp nhau cho nên là mới xảy ra cái hoàn cảnh trớ chiều như vậy. Có một lần mình đang trên đường đi làm về thì thấy người yêu của mình chở một cô gái nào đó, lúc đầu thì mình chỉ nghĩ đó là đồng nghiệp của người yêu mình mà thôi mình cũng không nghĩ ngợi gì nhiều. Và khi về nhà thì mình có gọi điện thoại người yêu thì người yêu cũng bảo là đó là bạn đồng nghiệp mà người yêu mình chở về giùm thôi không có gì cả. Và mình cũng là một đứa không có làm quá lên mọi chuyện như vậy, nên mình cũng nhắm mắt cho qua xem như là không có gì hết. Và cũng sau vài lần như vậy thì mình đã chứng kiến một cái cảnh mà khiến bản thân của mình khá là bất ngờ, và sốc đến tận bây giờ. Tại vì đó là ngay cái ngày mà nhân dịp hai năm mà chúng mình quen nhau, thì mình đã xin một ngày để nghỉ làm phải để chuẩn bị cho một cái lễ kỷ niệm đó của hai đứa mình.

Nhưng mình lại tưởng người yêu của mình nhỏ và tụi mình đã có hẹn nhau từ trước nhưng mình không nói ra để xem coi người yêu của mình có nhớ ngày đặc biệt đó không. Nhưng thật ra trong cái ngày đặc biệt đó mình lại nhận được một cú tát rất là mạnh vào trong mặt của mình đó chính là chứng kiến cảnh người yêu ôm ấp một cô gái khác ngay tại cái quán mà lần đầu tiên hai đứa hẹn hò. Lúc đó là mình lấy hết can đảm để mà ra đối chất với người yêu và cô gái đó, thì nhận lại cái kết là người yêu chia tay mình, và nói là cả hai không còn họp nữa và hiểu mình đã có người mới. Thật sự là bản thân của mình cảm thấy suy sập hoàn toàn và không thể nào nói nên lời khác được nữa, và như thế là cuộc tình của mình hai năm đã kết thúc một cách đau đớn như vậy đó.