Trà xanh, kẻ thứ ba, con giáp thứ 13 là những cái tên mà dành cho những cô gái chen chân vào một mối quan hệ của người khác. Mặc dù biết rõ họ đã là những người đã có chủ nhưng vẫn cố tình để làm tan vỡ mối quan hệ ấy. Tại sao khi họ làm những hành động như vậy họ lại không nghĩ đến tình huống sau này mình cũng gặp phải một cô trà xanh, rồi mối quan hệ của họ cũng như vậy thôi. Làm người thì hãy sống có đạo lí, đừng để cho mình bị người ta chê cười đặc biệt là trong những tình huống đáng xấu hổ như vậy.

hình ảnh

Những cô gái như vậy thường luôn tỏ ra mình là người yếu đuối, mong manh, dễ bị tổn thương và cần được người khác che chở, họ rất ngoan ngoãn và nghe lời vì vậy thường được cánh đàn ông chú ý nhiều hơn, hơn nữa cũng có thể dùng những thủ đoạn, mưu mô để làm cho họ bị lung lay, thay đổi và chấm dứt mối quan hệ với người bạn gái trước đó. Thật sự mình không thể chấp nhận nổi chuyện là kẻ thứ ba trong chuyện tình của người khác. Ai ai cũng mong muốn mình được hạnh phúc cả, bởi vậy chẳng có ai mong muốn phải gặp phải trà xanh hay kẻ thứ ba. Một khi kẻ thứ ba đã xuất hiện trong cuộc đời của bạn thì khó để duy trì mối quan hệ ấy một cách chân thành và lâu dài nữa rồi.