Trong chuyện tình yêu thì đương nhiên bạn phải biết một điều rằng một chiếc ô không thể che mưa cho đủ cả ba người, nếu như người nào không quan trọng thì người đó sẽ bị ướt. Và chúng ta hiểu với một cái nghĩa gần hơn đó chính là người nào mà không có được tình cảm của đối phương thì chắc chắn người đó sẽ chịu nhiều thiệt thòi. Và đôi khi trong chuyện tình cảm có những sự thật phũ phàng lắm, đôi khi mình là một người đến trước, và mình là một người chính thức có được trái tim của đối phương. Nhưng khi cái người thứ ba đó suất hiện thì lập tức bạn mới chính là người không quan trọng trong cái chuyện tình tay ba đó. Nếu như chuyện tình giữa bạn và người ấy mà không có một cái khe hở nào thì làm sao người thứ ba có thể lọt vào được trong cái tình yêu của hai người đúng không? Và bạn hãy luôn nhớ một câu rằng một chiếc ô thì không thể nào che chở cho cả ba ngồi được, và người không quan trọng thì sẽ bị ướt, và người không quan trọng đó đôi khi sẽ là chính bản thân của bạn. Cuộc đời nó chính là như vậy đó, chúng ta đừng nên quá ngạc nhiên gì về cuộc sống này nữa. Bởi vì đôi khi cuộc sống này nó đưa chúng ta đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, đến mức mà ngay cả chính bản thân của bạn không thể ngờ được là những điều đó sẽ xảy ra với chính mình. Nếu như bạn đó cảm thấy mình không đủ quan trọng trong cái mối tình đó rồi, thì hãy lập tức rời xa cái mối tình mà không có kết quả đó đi. Cho dù có ở lại thì người chịu thiệt thòi, chịu nhiều cái tổn thương nhiều nhất chính là bản thân của bạn chứ không phải là một ai khác cả. Chúng ta thường hay nói rằng người thứ ba mới chính là người đáng thương, là người đáng trách nhất. Người thứ ba thì chỉ là những người đáng trách, còn chính bản thân bạn mới chính là người đáng thương và chịu nhiều thiệt thòi nhất cũng chính là bạn.