Mình và anh yêu nhau từ khi còn là sinh viên năm cuối, cả hai gia đình đều nghèo khó nên quãng thời gian đầu của cuộc hôn nhân vợ chồng mình vất vả lắm, nhưng bù lại hai vợ chồng rất yêu thương nhau. Do chăm chỉ làm ăn và được sự hỗ trợ của mình mà sau 9 năm kết hôn kinh tế gia đình mình khấm khá lắm,công việc kinh doanh của hai vợ chồng rất phát triển.

Thế nhưng khi có tiền thì con người ta cũng thay đổi, anh nhậu nhẹt nhiều hơn, hát hò , du lịch thường xuyên. Mình cũng chỉ nghĩ đó là do công việc làm ăn chứ chưa bao giờ nghi ngờ chồng có bồ nhí bên ngoài vì ngoài những bận mải thì anh rất yêu quý vợ con. Rồi một ngày anh nói với mình đi công tác hai ngày nhưng mình lại nhận được tin nhắn của người bạn nói chồng mình đi du lịch với một người phụ nữ trẻ, bạn mình còn gửi cho mình ảnh chồng mình đang thân mật với người phụ nữ đó.

hình ảnh

Mình chết lặng một hồi lâu muốn lao đến mà cho hai người bội bạc đó một trận, nhưng sau khi bình tĩnh lại mình nhắn tin cho chồng. Chỉ trong vòng nửa ngày anh đã có mặt ở nhà và trách vấn mình tin nhắn đó. Anh cũng giải thích đó là mối tình qua đường và anh hứa sẽ không có lần thứ hai. Mình chỉ lặng lẽ đi vào phòng mà không nói với anh nửa lời. Có lẽ anh cũng nhận thấy cuộc hôn nhân sắp đến bờ vực nên cố ra sức vun đắp. Mình thương con nhiều lắm nhưng có lẽ mình không thể chung sống với người chồng bội bạc.