Ở đây đã có ai rơi vào cái hoàn cảnh mà bị chính bạn thân và người yêu của mình phản bội mình hay chưa? Chắc chắn là sẽ có những người rơi vào hoàn cảnh giống như tôi bây giờ vậy, và đến bây giờ tôi thật sự chưa hết shock, chưa thể nào vượt qua được một cú shock tinh thần khá là lớn như vậy. Người ta cũng thường hay nói là bắt gặp người yêu phản bội mình với người con gái khác mà mình không quen biết thì nó không có đau bằng mà chính người yêu với bạn thân của mình cùng nhau phản bội mình. Khi mà chuẩn bị cái là cái câu chuyện này thì bản thân của mình rất là nghẹn nghèo, và rất là nhiều bức xúc mình không ngờ là mọi chuyện xảy ra quá nhanh như vậy. Tại sao cuộc đời này lại trêu đùa bản thân tôi đến như vậy, người mà tôi yêu nhất và người mà tôi tin tưởng nhất lại cùng nhau phản bội tôi. Không biết khi mà họ làm ra những chuyện như vậy họ cảm thấy ấy nãy trong lòng hay không, chứ mà là tôi thì tôi cảm thấy xấu hổ dùm những gì mà họ đang làm luôn. Bản thân tôi thì đã đọc rất là nhiều câu chuyện về cái vụ mà bạn thân và người yêu có qua lại với nhau và lừa dối mình, nhưng tôi cũng không nghĩ là nó sẽ xảy ra với chính bản thân của mình đâu. Đến bây giờ tôi mới nhận ra, và hiểu được cái cảm giác đó và cảm thấy là có rất là nhiều người mạnh mẽ không tôi, có thể vượt qua được cái cú shock tinh thần này. Nhưng bản thân của tôi thì không biết bao giờ sẽ được qua nữa, ngồi mà tôi luôn tin tưởng hết mực lại quay qua phản bội tôi như vậy. Tôi lúc nào cũng không có sự dè chừng về những người ở bên cạnh tôi cả, bởi vì tôi luôn trao họ một cái niềm tin rất mãnh liệt, và nghĩ rằng họ sẽ không bao giờ làm như vậy đối với tôi đâu.

Bởi vì tôi cũng nghĩ là chắc là do người khác ăn ở như thế nào cho nên mới bị rơi vào cái hoàn cảnh như vậy. Đến bây giờ tôi mới biết là không phải là do con chị ăn ở gì cả, mà là do bản thân của chúng ta đã tin lầm người, và có lẽ tôi đã tin tưởng người ta quá mất, và trao cho người ta một niềm tin nào đó mãnh liệt. Đến bây giờ họ lại quay qua đối xử với mình như vậy, nhưng mà tôi nghĩ chắc sẽ không sao đâu mọi chuyện rồi cũng sẽ qua thôi, còn những người mà làm ra những chuyện đọc ác như vậy thì họ sẽ nhận được quả báo thích đáng dành cho họ mà thôi.