Tôi và cô ấy học chung với nhau từ lớp một đến khi tốt nghiệp đại học.Là đôi bạn cùng tiến suốt bao nhiêu năm trời, mọi sự kiện hay công việc gì nếu có tôi thì có cô ấy hoặc ngược lại.Ngay cả chồng tôi nhiều khi cũng ghen vì sự quan tâm của tôi và bạn thân.Tôi lấy chồng sớm hơn cô ấy nên khi kết hôn và ra ở riêng rồi nhưng cô ấy cũng thường xuyên đến nhà tôi chơi.Vợ chồng tôi quá quen với sự xuất hiện của cô ấy trong cuộc sống gia đình mình.

Tôi tin tưởng bạn thân tuyệt đối và không một chút nghi ngờ mặc dù có đôi lần thấy những quan tâm quá mức của chồng tôi và bạn thân. Niềm tin trao nhiều thì sẽ bị tổn thương nhiều hơn.Trong một lần đi công tác về sớm hơn dự định, muốn tạo bất  ngờ cho chồng nên tôi không báo trước.Nhưng đúng là bất ngờ thật khi tôi thấy bạn thân và chồng tôi đang thân mật ngay trên giường cưới của tôi.Tôi choáng váng nhận ra sự giả dối mà hai người thân thiết trong cuộc đời dành cho tôi.Tôi lặng lẽ lau nước mắt và bước ra ngoài gọi điện anh mở cửa cho vì vội đi không mang chìa khóa.

hình ảnh

Tôi cố bình tĩnh bước vào nhà và đối diện với sự bối rối trên khuôn mặt anh. Cô bạn thân cũng bước ra từ phòng bếp đon đả hỏi han tôi và giải thích sự có mặt của mình.Đối diện với sự giả dối đến trơ trẽn tôi không khóc thành tiếng.Tôi đưa cho anh và cô bạn thân đoạn camera  quay cuộc ân ái thân mật của họ.Họ cúi đầu xin nhận  lỗi và giải thích sự sai lầm của họ.Mình không thể chấp nhận sự giả dối này nhưng đứa con trong bụng mình không có tội, thật thiệt thòi cho con khi mới sinh đã thiếu tình cảm của cha hoặc mẹ.